• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mình mới mang e husky về nhưng nó bắt nạt chó cũ phải làm sao đây

shuibao02

Member
các bác giúp e với.nhà e đang nuôi con fox hươu được hơn 2 tuổi rồi.từ hôm e bắt con husky về được 3 ngày thì con fox nhà e sợ nó quá đến mức k dám bước xuông dưới đất,trước khi e bắt husky về con fox mà biết chủ về từ đâu ngõ là lao ra đón rồi.tệ nhất là nó sợ con husky quá đến mưc2 hôm k cả dám xuống uống nước.e thấy thế lấy xi lanh bơm nước vào mồm thì uống như điên.e nghĩ 1 2 ngày nó quen nhau.nhưng gần 1 tuần rồi con fox vẫn sợ.mà khi bắt con husky về thấy người ta bảo cho nó lậy nhau e cũng làm rồi mà k ăn thua.tình hình cứ thế này e fox nhà mình chết mất.các bác biết cách j chỉ cho e cứu vãn tình hình với

vananh081

Member
tớ nghi ban thử nhốt 2 đưa chung nhau xem chung no co' gầm gừ gì không, nhu the thi tu sợ se chuyen thanh quen thui ma

shuibao02

Member
mình để con fox ở gần con husky mà con fox nó sủa sùi cả bọt mep.mình lai k dán để gần.vì con husky nó cắn mình đùa mà đau lắm.nó cắn con fox chắc gãy đôi mất

vananh081

Member
khổ thân ban, nếu cứ nhu thê nay` thì tình hình la` em for yếu tim ma chêt mất

yeucho93

Member
chắc là em fox nghỉ husky là chó sói nên sợ bạn cứ nuôi 2 em 1 thời gian là tụi nó quen nhau à , nhà mình củng nuôi 2 con 1 husky 1 chihuahua lúc đầu con chihuahua ghét con husky lắm thấy husky lại gần là con chihuahua cắn và gừ con husky ngay nuôi 1 thời gian giờ tụi nó bênh vật nhau như anh em 1 nhà :D

T-Risk

Member
vấn đề ở đây là con fox nhà bạn nhát quá ko đầu gấu cắn sửa như các con fox khac :-W con husky nhà bạn to chưa dc bao nhiêu tháng rồi nó mà khoảng 5-6th đổ lên là cũng mệt đấy vì bản năng của husky là săn tim những con vật nhỏ :( h nhìn ẻm fox đúng là vật nhỏ rồi :( nên nó cắn ko cần bít là đùa hay thật nhưng đau phết :( cái này thì bạn phải phệt nó nhiều vào dạy nó . còn nếu nó mới khoảng 3-4th thì thoải mái cho 2 đứa nó chơi với nhau chúng nó quen nhanh thôi mà . fox nhà bạn hiền thật :)) nahf thằng bạn mình nuôi con fox gấu lắm to nhỏ phang hết :))=))

shuibao02

Member
con fox nhà minh được chiều từ bé nên nhát lắm,nhìn thấy người lạ còn sợ chứ đừng nói nhìn thấy con quái vật này nữa.hjx.có khi phai nuôi tách nó ra thôi

T-Risk

Member
con fox nhà minh được chiều từ bé nên nhát lắm,nhìn thấy người lạ còn sợ chứ đừng nói nhìn thấy con quái vật này nữa.hjx.có khi phai nuôi tách nó ra thôi
husky nhà bạn mua lớn rồi hả bao nhiêu tháng thế ?

shuibao02

Member
con mình mua có 2 tháng thôi nhưng nó to gấp đôi con fox nhà mình ý.với lại con husky bị sủa nhưng nó k sợ đã thế cứ lao vào con fox y.hjc

bin_yeumeo

Member
ban nên xích 2 con ở gần nhau chỉ để cho 2 con nhìn thấy nhau thôi chứ đừng để chúng gần nhau vì 2 con vẫn chư wen nhau mà bạn,bạn chịu khó dắt chúng đi dạo thật nhìu vào rồi cho 2 con ăn gần nhau dần dần rồi cũng wen thôi bạn chịu khó kiên trì 1 chịu khó kiên trì 1 chút là dddkchuk bạn may mắn vs 2 e nha

Thực ra ko phải thế. Con Húky mới có 2 tháng chưa biết gì nhiều đâu, nhưng chính vì nó bé nên nó cu lao vào chơi thôi. Nhưng nó to gấp 2-3 con fox nên con fox hoảng hồn, chứ nếu nó cung ngang ngửa thì kô sao. Vậy gời muốn chúng nó hòa thuận bạn phải mất công chút làm trọng tài, và trấn an con fox bằng các cách khác nhau, trong khi đó bạn phải biết cách kiềm chế Husky. Thân. Muốn tư vấn thêm sms 0983030407

T-Risk

Member
mới dc 2 tháng thì đơn giản thôi :)) cho 2 con chơi với nhau con husky mà cắn hay bắt nạt con fox thì pệt nhiệt tình cho tớ nói giọng pải dứt khoát ko thương xót bảo ko dc cắn nhau đồng thời ôm con fox vuốt ve nó xoa cho nó đỡ đau . vậy thôi vài lần con husky bít là chừa ngay . husky nhà mình làm gì mà mình ko thích mình toàn pệt luôn cho nó hiểu ai là chủ và nói giọng dứt khoát h ngoan lắm :))

Em sam nhà em nó cứ bị bắt nạt

Bạn ơi con sam của tôi nó cứ bị bắt nạt vậy. Các bạn giúp tôi với:)

T-Risk

Member
cho vào kỉ luật thép ko ngoan phệt , cứng đầu oánh cho phát . cho 2 con ăn với nhau bắt nạt con kia phệt cho phát nhốt vào lồng ko cho ăn lun . khi ăn thì nói cho nó hiểu nó cũng hiểu dc ít đấy vài lần là nó hiểu ngay nó làm đúng âu yếm hoa đồng đua với con kia thì thưởng cho nó ăn khen tốt . chẳng mấy mà 2 con nó bắt tay vào bắt nạt lại bạn ngay :)) yên tâm đi :))

socnghe

Member
mình thấy mọi người bảo có chó mới về thì cho chó mới lạy chó cũ. Nhà mình có chó mới về cũng cho nó lạy chó cũ thì thấy cũng hiệu quả ^.^ chưa thấy chúng nó bắt nạt nhau lần nào :D

yeuketoan89

Active Member
mình thấy mọi người bảo có chó mới về thì cho chó mới lạy chó cũ. Nhà mình có chó mới về cũng cho nó lạy chó cũ thì thấy cũng hiệu quả ^.^ chưa thấy chúng nó bắt nạt nhau lần nào :D
hjx, lần đầu tiên nghe thấy vụ chó mới lạy chó cũ này đấy :))