• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mình hỏi về chó chihuahua

các bác có kinh nghiệm nuôi chihuahua cho em hỏi chút,bé chihuahua nhà em mấy ngày hôm nay ăn rất ít,hầu như ko ăn nhưng vẫn đùa nghịch rất ác.hôm nay nó bị nôn ra chất lỏng màu vàng.em hoang mang quá chả biết nó bị làm sao.em mới nuôi loại này lần đầu nên chưa có kinh nghiệm và cho ăn cũng hơi lung tung,mấy hôm trước có cho nó uống sữa,ăn khoai lang luộc.bác nào biết nó bị làm sao tư vấn giúp em với ạ,em xin đa tạ.

chả sao đâu, mấy hnay chó mình cũng thế, chắc do thời tiết nóng quá, mấy e nó cũng ko ăn, nhưng qua hôm sau là ăn lại thôi, đùa giỡn thế là đc rồi, chẳng sao đâu đừng lo. cứ cho ăn đúng bữa đúng giờ giấc cho nó quen, hạn chế ăn mặn vì sẽ rụng lông. và nhất là ko cho ăn xương gà nha bạn. ah chó bạn bao tháng rồi

chả sao đâu, mấy hnay chó mình cũng thế, chắc do thời tiết nóng quá, mấy e nó cũng ko ăn, nhưng qua hôm sau là ăn lại thôi, đùa giỡn thế là đc rồi, chẳng sao đâu đừng lo. cứ cho ăn đúng bữa đúng giờ giấc cho nó quen, hạn chế ăn mặn vì sẽ rụng lông. và nhất là ko cho ăn xương gà nha bạn. ah chó bạn bao tháng rồi
thank bạn nhiều lắm,chó nhà mình khoảng 1 tuổi.hôm nay lại nôn thêm 2 bãi nữa toàn nước màu vàng,chả hiểu nó bị sao nữa.bạn xem hình rùi chẩn đoán giúp mình với.

mình nghĩ cái này là đường ruột thôi, cho uống orezon, hoặc men tiêu hoá, ko cho uống sữa, chỉ đc uống nước, cho ăn 1 chút cháo loãng chia làm nhiều bữa với thịt băm. mình nghĩ cũng ko tới nỗi đâu, ít hôm sẽ khỏi, vì e nó vẫn chơi đùa bt là đc, đừng lo quá, chúc cún bạn mau khoẻ

mình nghĩ cái này là đường ruột thôi, cho uống orezon, hoặc men tiêu hoá, ko cho uống sữa, chỉ đc uống nước, cho ăn 1 chút cháo loãng chia làm nhiều bữa với thịt băm. mình nghĩ cũng ko tới nỗi đâu, ít hôm sẽ khỏi, vì e nó vẫn chơi đùa bt là đc, đừng lo quá, chúc cún bạn mau khoẻ
cám ơn bác,từ sáng đến giờ nó ko nôn nữa và đã ăn được ít cháo thịt,hy vọng là bệnh nhẹ.