• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình cần xin kinh nghiệm

Bulu Kwon

Member
Đến tầm Tết này mình sẽ rước một bé husky về . Mình muốn hỏi kinh nghiệm các ACE là khi mới đón cún về có cần chú ý gì không ? Đến tầm mấy tháng thì có thể cho ăn cổ gà được ạ ? Và đồ chơi cho bé thì cần mua những gì ?

longcin

Member
Đón bé về lúc đó là mùa đông nên bạn giữ ấm cho bé nhất là chỗ nằm ngủ.
Tốt nhất sau khi tiêm xong mũi 2 hãy cho bé đi chơi giao lưu.
Chuẩn bị dụng cụ phụ kiện: lược, thức ăn khô, các loại thực phẩm bổ xung khoáng chất canxi, vitamin.
Cổ gà thì tầm 3 4 tháng hãy cho ăn mà phải xay ra nhé, khi nào thay răng xong có răng hàm khỏe có thể cho bé ăn nguyên chiếc kết hợp thịt bò, gan phổi, rau củ quả bí đỏ cà rốt bắp cải xu hào xúp lơ.
Mỹ phẩm cho bé: Phấn tắm khô (dùng cho mùa đông), có đk mua thêm bộ cắt móng :)
Còn nhiều thứ sẽ phát sinh lắm đó nhưng quan trọng nhất là chế độ ăn khi mới về để bé quen với môi trường mới để đảm bảo sức khỏe của bé