• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình cần một bé mèo đực vàng, có thể sống tự lập

bizonzon

Active Member
Chính mình cũng thấy hơi buồn cười khi mình vừa đăng topic tìm chủ cho mèo, lại vừa đăng topic xin mèo.
Sự thể là thế này: cô mình cần nuôi 1 bé mèo, vì nhà nhiều chuột quá. Bé không cần biết bắt chuột, chỉ cần đi loanh quanh trong nhà và kêu để chuột sợ thôi. Tuy nhiên, điều kiện nuôi không như những người yêu mèo bọn mình nuôi, không được ôm ấp chăm bẵm. Bé mèo hàng ngày sẽ được ở trong nhà, có ổ nằm, chỗ đi vệ sinh, ăn cơm. Nhà cô mình cũng neo người, nên chắc ít khi có người ở nhà. Bởi vậy, bé mèo hầu như phải tự lập. Mình đăng tin này muốn tìm một bé mèo như vậy, chứ nếu là các bé được chăm bẵm từ bé thì các bạn sẽ xót ruột.
Tuy nhiên, cô chú mình cũng là người yêu thương động vật, không bao giờ đánh đập hay bỏ đói cả.
Mình cũng rất khó xử khi đăng một topic như thế này, nhưng mình nghĩ rằng, mèo là một loài vật rất tự lập và thích nghi nhanh với hoàn cảnh, để bé sống như thế cũng là một cuộc sống thích hợp với loài mèo: hoàn toàn tự do.
Cuối cùng là, nhà cô chú mình chỉ nuôi được mèo màu vàng, và muốn tìm một bé mèo đực, khoảng 4 tháng trở xuống cho dễ quen nhà. Bạn nào có thể thì giúp mình nhé! Mình chân thành cảm ơn!

Kún¥êu

Member
Cái này sao hợp với Xám ú nhà mình quá, không thích ôm ấp, vuốt ve, chỉ thích tự lập 1 mình và bắt chuột bắt gián rất giỏi. Không biết cô của bizonzon có điều kiện để mua hạt khô cho nó ăn không. Xám cũng không kén ăn mấy, chỉ cần 1 ngày đổ đầy hạt khô là nó nhâm nhi cả ngày. Nếu được thì bizonzon liên lạc với mình nhé.

puka_puka

bạn ơi, mình có em ý đây. bạn có lấy ko? mình đem cho em đc ko? nếu đc nháy máy vào số mình nhé. 01649587839

puka_puka

bạn ơi, mình có em ý đây. bạn có lấy không? mình đem cho em được không? nếu được nháy máy vào số mình nhé. 01649587839

bizonzon

Active Member
Cái này sao hợp với Xám ú nhà mình quá, không thích ôm ấp, vuốt ve, chỉ thích tự lập 1 mình và bắt chuột bắt gián rất giỏi. Không biết cô của bizonzon có điều kiện để mua hạt khô cho nó ăn không. Xám cũng không kén ăn mấy, chỉ cần 1 ngày đổ đầy hạt khô là nó nhâm nhi cả ngày. Nếu được thì bizonzon liên lạc với mình nhé.
Cám ơn Bích đã tin tưởng mình, nhưng điều kiện nuôi nhà cô mình không được như nhà Bích, nên sẽ tội cho Xám ú lắm :(. Mình thực lòng mong Xám sẽ sớm tìm được nhà mới phù hợp, mong em sẽ được sống thoái mải và hạnh phúc!

bizonzon

Active Member
bạn ơi, mình có em ý đây. bạn có lấy không? mình đem cho em được không? nếu được nháy máy vào số mình nhé. 01649587839
Mai mình sẽ gọi lại cho bạn nha. Cám ơn bạn nhiều lắm!

bizonzon

Active Member
Mình vẫn chưa tìm được em mèo nào. Bạn nào có hoặc biết nơi nào có thì giúp mình nhé! Mình cảm ơn rất nhiều!

Yến em, bọn Chuột Ốc có chủ mới chưa em?

Nhà chị lại thích nuôi mèo nghịch hơn mèo lười. Nhìn chúng nô đùa như giặc vui vẻ cũng thích. Cứ tiếc tiếc là... để chị tính xem sao...

zury412

Member
ui Mỡ nhà tớ đạt tiêu chuẩn ngoại hình và giới tính đấy, nhưng lại không tụ lập được. Lúc nào cũng phải có chủ ở bên để nịnh nọt cơ, hihi chúc bạn nhanh tìm được 1 bé thích hợp nhé ^^

bizonzon

Active Member
Yến em, bọn Chuột Ốc có chủ mới chưa em?

Nhà chị lại thích nuôi mèo nghịch hơn mèo lười. Nhìn chúng nô đùa như giặc vui vẻ cũng thích. Cứ tiếc tiếc là... để chị tính xem sao...
Chị ơi, 2 thằng đấy có khi sắp sửa bị trả về địa phương lần thứ 2 do quá nghịch ngợm rồi, em chết mất thôi :(( Chị nghĩ giùm em xem làm thế nào với :((