• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình cũng có 1 con Rott

Con này giống cái. Mình mới chơi chó nên cũng chẳng biết nó thế nào. post lên mọi người xem cho vui hehe

Thanh_arch

Member
xem cho vui thi nhan xet cai cho vui: con nay long mau den chu dao, co diem 1 it long mau vang, tai cup duoi coc he he (em ko co vietkey xin mod thong cam, mai em se cai VK ah)

con này trước mình nuôi béo lắm. nhưng gặp vài anh em nuôi chó nhắc mình nên cho ăn ít để giảm bớt cân đi. bây giờ nhìn còn đỡ. khoảng 40kg. gầy đi khá nhiều rồi. cảm ơn anh em đã cho mình thêm chút kinh nghiệm nuôi.

petlovar

Member
Cám ơn anh đã upload hình chia sẽ cùng anh em, hy vọng thời gian tới, anh sẽ tiếp tục đăng thêm hình ảnh và bài viết con Rott của mình. Và cũng không quên chào mừng anh và con Rott đến box Rottweiler.

Hong Minh

Member
bạn chụp con Rott xa quá nên không nhìn rõ gì cả, mình trông chân của nó hơi nhỉ thì phải, hy vọng lần sau bạn sẽ chụp rõ hơn để mọi người nhận xét tốt hơn.

Hình mình chụp bằng đt nên ko đc nét cho lắm. Mình còn con Box nữa muốn post lên cho mọi người bình luận. Nhưng phải đi kiếm cái máy ảnh đã. chụp bằng đt chán

fighter

Member
rott mà sao mõm nó dài thế nhỉ, em thấy thông thường mõm của rott vuông với sệ cơ mà :-?

maxbiaggi

Member
rott mà sao mõm nó dài thế nhỉ, em thấy thông thường mõm của rott vuông với sệ cơ mà :-?
Đâu phải rott nào cũng mõm dài hay vuông và xệ đâu bạn đó là do cách mình nuôi thôi,nếu cho ăn uống đúng chế độ và đầy đủ chất và vận động thường xuyên thì con chó mới đẹp,còn nếu bạn mua chó con có nguồn gốc gia phả mà nuôi cho ăn uống không đầy đủ chất và không vận động thường xuyên thì nó cũng xấu như thường thôi

Mình nhìn chú này quen quá , nếu bạn bắt ở Hà Nội thì mình biết chú này ( đoán bừa nhé).

rott ác lăm phải không các bác ,em nghe nói giônbg này không dạy bảo cận thận thì nó chở thành hung thần lên sợ khồng dám nuôi nữa,vợ em thì rất thích giống chó này vì nó to và đẹp nhìn hoành tráng ,xích chông nhà thì quả là nhất,ai có kinh nghiệm nhiều về rott cho em hỏi sơ qua về giống này với,chúng có nghe lời ,khôn không ,dễ dạy bảo không,có hay tấn công khách vào nhà không...nói chung là mọi đặc tính về chúng từ tính cách tới lối sống,để em biết xem có lên bảo gia đình nuôi hay không

Mình nhìn chú này quen quá , nếu bạn bắt ở Hà Nội thì mình biết chú này ( đoán bừa nhé).
<== chú này tinh thế nhờ. đúng bắt ở HN rồi, nhưng bắt từ nhỏ cơ. dựa vào cái mà chú nhận ra thế? Đoán bừa cũng ổn đấy.

chi tiết về giống chó này được nói rất rõ trên trang chủ chua Vietpet đấy. trong danh mục các giống chó. bạn nên vào đó tham khảo

Bui Hong Thanh

Chào bạn Rot_bul_boxer.
Nhà bạn ở chỗ QN à, tôi cũng ở QN , hôm nào chung ta giao lưu nhé. Hiện tôi cũng có 1 em rot cái 4 tháng . ok?

Khi nào rảnh em đến chơi với anh và em Rott và Box nhé. Hôm ofline không đi được vì ốm. Vợ đẻ bận lắm hả