• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình Có Cặp Kavkaz Rất Đẹp

vuong

Mình có cặp Kavkaz rất đẹp, của 1 người bạn bên Nga tặng. Con cái lông màu vằn vện, 6 tháng tuổi, nặng 46 Kg, cao 65cm.
Con đực lông màu vàng rơm, 5 tháng tuổi, nặng 44Kg, cao 66cm, đầu to đẹp.
Lúc nào mình rảnh mình sẽ chụp hình post lên.
Không biết ở Việt Nam có bạn nào có Kavkaz không? Giới thiệu cho mình cùng xem nhé.
Mình mới chụp hình đây, cặp chó mới đi nghịch mưa về nên lông không được đẹp lắm.
Cặp khuyển của mình tuy mới 5-6 tháng nhưng rất dữ & rất dễ dạy.Đã thuộc hết các mệnh lệnh cơ bản, riêng khoản ăn bậy thì đặc biệt không bao giờ có. Thức ăn dù ngon mấy để dưới đất, đi qua chỉ khịt khịt bỏ đi, không dám ăn, khi nào nói " ăn đi" thì mới dám ăn.
Đặc biệt là rất trung thành và quấn chủ.

KHIEMTN

Member
Hấp dẫn đấy bác ạ ! Nhanh nhanh up ảnh lên cho anh em chiêm ngưỡng với nhé !!!

CENTIMET

Member
nghe cũng khoái , nếu đúng thì tụi này thuộc nhóm chó săn đuổi...chỉ được thấy ở các trang web nước ngoài ....thèm lắm...
bác up lên nhé

Thân

vuong

Mình mới post hình lên rồi đó, bạn xem và nhận xét thấy 5-6 tháng mà có khủng không????

Bạn thấy hình đẹp không? hôm nay 2 chú khuyển mới nghịch mưa nên chưa được đẹp lắm.

Cặp chó của bạn rất to và hiếm đó! Chúc mừng nhé!!!

chó này chuyên dùng để SĂN & ĐUỔI người đó bác centimet ạ. trước ngoài HN cũng có ông nào đó nuôi 1 con thì phải.

nghe cũng khoái , nếu đúng thì tụi này thuộc nhóm chó săn đuổi...chỉ được thấy ở các trang web nước ngoài ....thèm lắm...
bác up lên nhé

Thân

kelvin85

Nhìn đẹp quá nhỉ , chắc là mua thì cũng đắt tiền lắm . Post tiếp hình cho bà con xem đi bác gì ơiiiiii

Hihi,lần đầu biết có loại chó này.Nhưng nhìn cũng bự thiệt đó,nhưng e khoái nhất cái vụ nghe lời với ko ăn bậy.Thông minh

Manonero

Member
Hấp dẫn quá, bác chụp hình rõ hơn và nhiều hơn có được không? Dòng chó Kavkaz nhóm 2 của FCI ,đứng thứ 2 trong bảng xếp hạng 10 giống chó dữ nhất hành tinh. Bác nuôi cả 2 em thì phải rèn dậy cho nên người, vì bọn này bướng và hung tính lắm đó...nó " được " ghi chú ý là không phải dùng để làm cảnh và dành cho những người không có kinh nghiệm

Chú Vladavia đâu, vào gặp người quen cũ này!

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=402 đây là link chi tiết về giống chó này.

puk_inter

Member
Dòng này tướng tá như Ngao tạng nhỉ, em có đọc đâu đó nói dòng này thời xưa dùng làm chó săn hổ của Trung Quốc (vùng tiếp giáp Nga), sau này thì phát triển mạnh ở Nga, mới 6 tháng mà rất dữ - không biết tương lai ra sao đây.Chắc phải cho nó đi off thiệt là nhiều chứ ko như bà xã em mà vô nhà bác chắc xỉu luôn quá. Bác ở TP HCM àf, thế là K.O bắt đầu phát triển trên đất SG.
( Cún đực này gả cho em Hắc hà thì F1 chắc cũng hoành tráng ko kém mấy bác HN nhỉ?)

Zudas

Member
Đôi này rất đẹp, đúng loại chó mình mơ ước. Bác mà có ý định cho 2 em nó đổi chủ thì nhất định em đến đón đấy :D

TomBom

Member
Mình có cặp Kavkaz rất đẹp, của 1 người bạn bên Nga tặng. Con cái lông màu vằn vện, 6 tháng tuổi, nặng 46 Kg, cao 65cm.
Con đực lông màu vàng rơm, 5 tháng tuổi, nặng 44Kg, cao 66cm, đầu to đẹp.
Lúc nào mình rảnh mình sẽ chụp hình post lên.
Không biết ở Việt Nam có bạn nào có Kavkaz không? Giới thiệu cho mình cùng xem nhé.
Mình mới chụp hình đây, cặp chó mới đi nghịch mưa về nên lông không được đẹp lắm.
Cặp khuyển của mình tuy mới 5-6 tháng nhưng rất dữ & rất dễ dạy.Đã thuộc hết các mệnh lệnh cơ bản, riêng khoản ăn bậy thì đặc biệt không bao giờ có. Thức ăn dù ngon mấy để dưới đất, đi qua chỉ khịt khịt bỏ đi, không dám ăn, khi nào nói " ăn đi" thì mới dám ăn.
Đặc biệt là rất trung thành và quấn chủ.
Chúc mừng bác vuong có một đôi chó thật tuyệt vời .Bác thật may mắn vì được sở hữu một giống chó có thể nói quý và hiếm ở Việt nam này.Hy vọng bác chăm sóc chúng phát triển thật tốt.Trong tương lai, biết đâu bác sẽ là người chia sẻ cho anh em VietPet những chú chó con đáng yêu của cặp cún dáng yêu này :D Thật tuyệt vời:-bd

Vladavia

Member
Tình cờ đọc được bài này, bâng khuâng lạ,
Chúc mừng bác chủ kiếm được 2 em chó tốt nhé. Chắc bác cũng phải có kinh nghiệm lắm mới có thể một nách chăm 2 đứa "nhỏ" này. 2 chú này được bác gửi về qua đường hàng không hay qua ngạch nào vậy bác?
Thêm ảnh đi bác nhé!

vuong

Tình cờ đọc được bài này, bâng khuâng lạ,
Chúc mừng bác chủ kiếm được 2 em chó tốt nhé. Chắc bác cũng phải có kinh nghiệm lắm mới có thể một nách chăm 2 đứa "nhỏ" này. 2 chú này được bác gửi về qua đường hàng không hay qua ngạch nào vậy bác?
Thêm ảnh đi bác nhé!
Cặp chó này của người bạn bên Nga gửi tặng, đi đường hàng không về Hà nội, rồi từ Hà Nội bay về TP.HCM. Mình còn muốn kiếm thêm 1 con Kavkaz cái màu trắng nữa, nhưng loại màu trắng rất hiếm & khó xuất khỏi Nga. Hy vọng từ giờ đến cuối năm sẽ có thêm 1 nàng Kavkaz cái màu trắng nữa.
Bạn nói đúng, giống chó này rất dữ nhưng thực ra rất dễ dạy, chỉ cần người dạy nghiêm khắc, thương yêu nó rõ ràng dứt khoát trong mệnh lệnh là được vì bản chất giống chó này rất trung thành, tin cậy tuyệt đối vào chủ, rất thông minh, có tố chất bảo vệ bẩm sinh, tuy to xác nhưng cũng rất nhanh nhẹn

vuong

Ui sao mà nhìn đã thế không biết, mấy em này lớn nhất bao nhiêu kg hả bác?
Con đực lớn nhất trên dưới 100Kg, con cái trên dưới 80Kg. Con đực đầu to, mõm lớn, vuông. Cao hơn con cái, tỷ lệ giữa chiều cao và chiều dài tương đương nhau. Con cái mõm dài, nhọn & nhỏ hơn con đực. Thấp hơn con đực, tỷ lệ chiều dài lớn hơn chiều cao.

Vladavia

Member
Cặp chó này của người bạn bên Nga gửi tặng, đi đường hàng không về Hà nội, rồi từ Hà Nội bay về TP.HCM. Mình còn muốn kiếm thêm 1 con Kavkaz cái màu trắng nữa, nhưng loại màu trắng rất hiếm & khó xuất khỏi Nga. Hy vọng từ giờ đến cuối năm sẽ có thêm 1 nàng Kavkaz cái màu trắng nữa.
Bạn nói đúng, giống chó này rất dữ nhưng thực ra rất dễ dạy, chỉ cần người dạy nghiêm khắc, thương yêu nó rõ ràng dứt khoát trong mệnh lệnh là được vì bản chất giống chó này rất trung thành, tin cậy tuyệt đối vào chủ, rất thông minh, có tố chất bảo vệ bẩm sinh, tuy to xác nhưng cũng rất nhanh nhẹn
Vâng, vì ngày trước em cũng đã từng cùng nuôi giống này với một người khác rồi nên cũng biết sơ sơ.
Nếu bạn bác có thời gian rảnh rỗi, và ở Moskva thì em gợi ý nên ra các trại chó ở các vùng ngoại ô như Balashikha (thẳng đại lộ Shosse Entuziastov ra, đi qua MKAD tầm vài chục km thôi), hay Pushkino (Yaroslavskoe shosse ra), ở đó thường có nhiều chó con, vả lại cũng ko xa quá. Còn nếu có điều kiện thì xuống hẳn Voronezh mà tìm, em đã xuống 1 trại dưới đó 1 lần, chó đẹp và cô chủ cũng đẹp lắm. Hehe...
Cho em tò mò chút với, bác gửi chó về qua SU hay VN?

vuong

http://www.caucasian.org/e107_plugins/content/content.php?content.5
đây là tài liệu về giống Kavkaz . bài bằng tiếng Anh , bác nào có khả năng dịch giúp dùm em ! :blusshing:
http://www.vietpet.com.vn/vietpet/modules.php?name=News&op=viewst&sid=206
còn đây là tài liệu của trang chủ vietpet đây ạ !
chúc mừng bác Vương có cặp chó đẹp nha ! :D:-bd
Xem chi tiết bản dịch của tài liệu tiếng Anh mà bạn đã cung cấp Tại đây

Vladavia

Member
Bác ơi...đừng tin mấy thằng công cụ tự động ấy. Dịch xong đọc qua đọc lại ko hiểu gì đâu. Hic...

quys631

Member
chó lọai này đẹp và không nhưng ở vn mà đếm mùa nó thay lông thì các bà bực lắm