• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình có 1 em mèo mới mới. đáng ghét, ko dễ thươngggggggggggg. Hihihihi

Hôm nay mình đi qua trương định mình thấy 1 bác già già ngồi với 1 em mèo trong rổ, mình hỏi. bác bán em mèo này à. Bao nhiêu ạ. Mình nhìn thấy mắt em đau, khổ thân em, nhà ng ta ko chăm cho em đc thì cho em về với mình vậy. Làm em của Béo nhà mình. Hihihi. Em mèo này có 1 bộ lông vô cùng đặc biệt. Nhìn mãi ko chán, hix hix

bạn nào có kinh nghiệm chăm sóc các em bé đau mắt, share mình với. Mình vừa mua nước muối sinh lý về rửa mắt cho em rồi

Phu Dung

Moderator
Đúng là lông em nnó độc đáo thật, trông lạ lắm nhưng ảnh cuả bạn hơi thiếu sáng nên không biết em nó có màu vàng không hay chỉ đen - trắng - xám như thế? Đau mắt có nhiều loại lắm. Bạn dùng nước muối sinh lý rửa mắt cho nó cũng tốt nhưng nếu có nhiễm trùng thì không giải quyết được. Nếu bạn nhỏ mắt cho nó bằng thuốc có chứa Cloraphenicol thì lưu ý đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và chỉ dùng trong một thời gian vài ngày thôi. Dùng lâu hại mắt em nó đấy!

chị ơi lông đen và xám chị ạ. Máy ảnh hôm nay em để ở Office. Mai em chụp lại em ý cho mọi người coi. Ghét dễ sợ luôn ý ạ

Lông em này giống em Vá nhà mình nhưng miu nhà mình là trắng vàng , 2 bên họa tiết đối xứng nhau cân lắm , em ý bị đau mắt thì cứ nhỏ nước muối sl cho an toàn , nếu ko đỡ mới tính đến dùng các loại nặng hơn . Chữa bệnh bao giừo cũng từ nhẹ đến nặng mà bạn , đừng vội vàng quá lại hỏng việc !

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Mèo đẹp thế chị Lộc vừng ơi! Hơi bị giống cục cưng này hôm em đi phiên chợ Bưởi nhìn thấy chụp lại đấy nhé:kiss:, em này lông chưa đẹp bằng bé mèo của chị Vừng đâu:p:

Chị PD đã nói về chuyện đau mắt rồi, mong chị Lộc vừng chăm sóc cho bé sớm khỏi nhé:love struck:! Nếu không tiến triển thì phải đi BSTY ngay, nếu phải đi chị nhớ chọn nơi uy tín hoặc fone luôn cho BSGV trước, dạo này lam băm nhiều lắm, không thể không cảnh giác được.

tina90

Member
Mèo xinh quá chúc mừng bạn lộc vừng thế nhưng mà em béo đã về nhà chưa vậy

Cún Mèo

Member
Ôi, chú mèo này có bộ lông đẹp quá..

Sao Neko may thế nhỉ, mình thì cả đời chưa bao h nhìn thấy, sờ thấy một chú mèo có bộ lông đẹp như thế...

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Ớ ớ Cún mèo thân mến ơi, hình như bạn hơi giống một người chị nào đấy mà Neko rất yêu quý, chị ấy cũng hay không để ý lắm nhé:p. Mèo này là của Lộc vừng kia mà, còn Neko đâu có mèo này, bức ảnh kia là Neko đi chợ Bưởi nhìn thấy em mèo có lông hay hay nên chụp đó. 2 mèo là khác nhau nhá:p. Neko cũng chưa được sờ một chú mèo nào có bộ lông như thế đâu nhá, đi phiên chợ Bưởi vừa đi vừa chụp còn bị người ta cười ý, làm sao người ta cho Neko sờ em ý chớ:p.

Phu Dung

Moderator
Hihi, Lộc Vừng cũng đặt tên em nó là Ruồi à? Con yêu tinh con mình cũng tên Ruồi vì nó xám đen vàng trắng lẫn lộn, trông khá giống một con ruồi bự :D Nhưng tên đầy đủ của nó là Phi Ruồi! :D

*piru*

Member
bé mèo này màu lông cá tính quá :X không hiểu có nghịch ngợm hiếu động lắm không nhỉ :X chúc bé mau khỏi đau mắt

Cún Mèo

Member
Ớ ớ Cún mèo thân mến ơi, hình như bạn hơi giống một người chị nào đấy mà Neko rất yêu quý, chị ấy cũng hay không để ý lắm nhé:p. Mèo này là của Lộc vừng kia mà, còn Neko đâu có mèo này, bức ảnh kia là Neko đi chợ Bưởi nhìn thấy em mèo có lông hay hay nên chụp đó. 2 mèo là khác nhau nhá:p. Neko cũng chưa được sờ một chú mèo nào có bộ lông như thế đâu nhá, đi phiên chợ Bưởi vừa đi vừa chụp còn bị người ta cười ý, làm sao người ta cho Neko sờ em ý chớ:p.
Cái con bé Neko này, cứ như là mình bị lác không bằng..

Ý chị là em may mắn vì ít ra đã 1 lần nhìn thấy chú mèo có bộ lông đẹp đó ở chợ Bưởi, còn chị thì chưa mục sở thị bao giờ, ý chị là thế ý mà...

Truyện của Neko viết đây, cả nhà xem nhá:

http://cunmeo.com/ForRobot.aspx?callname=content&contentId=43