• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình biết mình lập Topic này hơi ảo tưởng và vô lý. Nhưng xin các bạn ghé qua

cuhueht

Mình giờ chưa có công ăn việc làm... Nên tất nhiên $ cũng bị eo hẹp. Trong tháng vừa qua mình có tiết kiệm được 500 k.
Nhưng nói thật mình rất thích chó Alaska và Husky. Mà không biết làm sao để rước 1 em về.
Mình lập topic này mong những anh em không có tgian, điều kiện nuôi thì làm ơn cho mình xin về nuôi hộ. Mình rất rãnh nhiều tgian. Mình được 500k xem như là mời bữa cf cho AE...
Mình lập Topic này hơi bị ảo tưởng vì chó giá rất đắt. Nhưng mình quá thích. Mong AE chiếu cố đừng ném gạch mình. Cảm ơn
SĐT Mình: 0964876593 Mình ở miền trung. Đồng Hới Quảng Bình

cuhueht

Không thì chó bị gãy chân hay ... chẳng hạn. Mình xin nhận hết. Mình quá đam mê rồi :(
Ko được thì bạn nào tin tưởng cho mình xin trả góp. Mình sẽ dẫn đến tận nhà nếu ở gần.
Còn ở xa mình cho địa chỉ và chụp ảnh nhà viết giấy tờ đoàng hoàng :(

beBean

Member
Bạn ơi, nuôi bất kỳ em cún nào cũng đòi hỏi tài chính + trách nhiệm. Chưa tính đến những trg hợp đột xuất như cún bệnh ( chi phí thú y không hề rẻ nhé bạn ) mà ngay cả những đồ dùng thường xuyên cho cún như xích, chỗ nằm, dầu tắm, đồ nhai, các thực phẩm bổ sung cho cún, đồ dùng phát sinh vv...vv.. Cũng đòi hỏi bạn có tài chính để chăm sóc cún tốt hơn. Có những bạn vì nhiều lí do phải cho em cún nhưng mình nghĩ các bạn ấy khi nghe tình hình của bạn cũng sẽ rất phân vân khi phải giao cún cho bạn đó.

shiva9988

Member
bạn để k nổi chục tr mua chó thì bạn cũng k có tiền nuôi nó 1 tháng đâu :)) chẳng ai dại gì giao thú cưng của mình cho ng có 500k trong ng :)) bạn nên đi kiếm việc làm đi hoặc vay ngân hàng mà mua alas r nuôi đẻ cũng là 1 việc ra tiền

phanh94

Member
nhiều thời gian rảnh thì đi làm thêm kiếm tiền mà mua. chứ k công ăn việc làm thì nuôi thân còn chưa xong lại còn thêm chó >.<

nói thật mình rất k có cảm tình với những thanh niên cứ đi xin chó, ngày trước mình k có tiền mua chó, mình sẵn sàng đi làm phụ hồ để mua bằng được 1 em pitbull. Người ta có chó thì cũng do công sức của người ta bỏ tiền ra mua, hay chăm sóc hàng ngày, thế mà có nhiều thanh niên đi xin, đúng là lắm thằng bệnh vl