• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo vẫn khỏe mạnh nhưng rất biếng ăn...

Cho mình hỏi bạn nào có mèo giống nhà mình ko?
Em mèo nhà mình là ba tư mặt gãy, lông dài. Lúc trước còn chịu khó ăn uống một chút nhưng từ tầm 3 tháng trở lại đây em nó cực kỳ biếng ăn. Cho ăn thử tất cả các loại từ thịt gà, cá hấp, trứng lộn, thịt, gan, ruốc... đều ko ăn. Mỗi ngày thì em nó chỉ ăn 1 ít hạt royal canin rồi thôi à. Ăn ít nên dạo này em nó hơi bị tiều tụy. Bà con cô bác có biết cách nào giúp mình với. Ở sg nếu đi xét nghiệm đầy đủ nhất thì ở đâu nhỉ... mình sợ em nó bệnh gì tiềm ẩn nên muốn đưa đi khám cho chắc.

sandy chau

cái giống này nó ngán, khảnh ăn bạn ơi. Mình biết là bạn xót, nhưng con nào loài nào cũng vậy, nó ngán nên mới chảnh chọe thế, bạn ko phải thúc nó ăn. Bạn cho nó nhịn đói tới khi nào nó kêu xin ăn ( có thể đến 3-4 ngày), chỉ cho uống nước, đợi khi đói quá nó sẽ đi xin bạn ăn, lúc đó thì cho ăn cơm vs ít nước cá lấy mùi thôi, dạy dần dần bạn cho j nó cũng ăn

Mèo nhà t cũng thế trước an như con lợn nhưng từ đợt cho ăn sướng quá ( toàn thịt nạc cá không trộn tí cơm thôi ) gần đây tầm 2 tuần có dấu hiệu chỉ ăn fit 36 cá cũng chả ăn. Chắc phải áp dụng phương pháp cho nhịn 1 2 bữa huấn luyện lại cái mồm
P/s : có thể là chướng bụng do giun nhé an toàn thì cứ tẩy giun đúng chu kỳ