• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo tam thể là mèo đực hay mèo cái

nhà mình trước cũng có 1 bé vàng đen nữa đẹp lắm đúng chỉ màu vàng và đen thôi mèo cái

nhanghia

cho cac ban xem con meo nha to

nhà tớ có 6 con mèo , trong đó có có 1 con mèo mẹ nuôi 5 năm rồi và đẻ nhiều lứa rồi và cho hết hiện chỉ còn 6 con , 1 mèo mẹ , 1 mèo con lứa trước và 4 mèo con lứa vừa rồi . mèo nhà tớ đủ màu sắc , nhất thể cũng có , nhị thể cũng có , tam thể cũng có . các bạn thường thất mèo nhất thể ( một màu vàng hoặc đen , trắng hết ) , mèo tam thể ( tráng - vàng - đen ) , mèo nhị thể ( tráng đen , vàng trắng ) nhưng bây giờ tó cho các bạn xem mèo nhị thể vàng đen tớ mới chụp hôm nay 2 ảnh thôi , nó lanh lẹ quá không cho tớ chụp . :)

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Dạ theo sinh học trung học có nhắc đến vấn đề này ạh
Mèo mang bộ lông có màu cam nếu là mèo đực sẽ không có khả năng sinh sản ạh
Khi bé có bộ lông ba màu tức là do đột biến (chỉ xuất hiện ở mèo cái)
Tuy nhiên cũng có 1 vài trưởng hợp ngoại lệ cho nam giới xuất hiện tam thể.
Nhưng rất hiếm ạh. Đa số tam thể là nữ giới ạh ;))

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Àh còn nữa là tam thể xuất hiện ở mèo đực sẽ là màu vàng thì đa phần các bé phát triển bình thường, cò nếu màu cam :"> sẽ bị vô sinh ạh