• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo tam thể của mình

Đây là 2 con mèo tam thể mà mình đang nuôi , chúng là 2 chị em cùng mẹ . Con sinh cuối năm 2004 , con còn lại sinh cuối năm 2007 . Thấy chúng đẹp thì mình nuôi , biết rằng giống mèo ta này chẳng có giá trị gì nếu so sánh với loại mèo tây của các bác.

Con này sinh năm 2004 :

Con này sinh năm 2007 :

ashita

Dịch giả Vietpet
xinh ^^ ai bảo mèo ta ko có giá trị ? nếu ở Tây thì mèo ta là hàng ngoại đó ^^

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Mèo nhà HOANGTRONGPHAT đẹp thế, xinh ơi là xinh...

Mèo Tây hay mèo Ta thì cũng là mèo mà, vấn đề là phải cư xử công bằng chứ. Chả lẽ cứ mấy em mèo bông trắng muốt là được chăm sóc, còn những em mèo mướp giản dị hay những em mèo ta lông mượt lại ít được quan tâm à... Em Pumpkin của tớ không thích thế đâu nhé, em í là mèo mướp xịn, An Nam Mít 100%, cơ mà vẫn được yêu thương nuôi nấng, cưng chiều như hoàng tử. Tớ thà nhịn đói còn hơn để em tớ thiếu Wiskas í....

Đúng rồi đó, Tây hay ta thì quan trọng gì, mình thấy mèo ta cũng có cái hay của nó mà, nhiều ng còn chỉ thích mèo ta vì nó rất khôn và rất ngoan. 2 miu nhà bạn xinh lắm!

kitty_cat

Xuất xứ ko quan trọng mà, nếu yêu nó thì mình sẽ thấy là mèo của mình là xinh nhất

haiquyen_88

sao lại nói mèo không có giá trị, mèo của tớ không phải thuộc loại wy' tộc nhưng moà đối mí tớ thì bọn noá là công chúa, bạn cung vậy nhoá! kekekeke. Chỉ cần coá tình iu thôi!

tran an an

Úi, sao bạn bảo bé mèo không có giá trị chứ? Mèo nào cũng được, miễn sao mình yêu bé và bé yêu mình là được mà.

Đây là chùm ảnh mới nhất của con mèo sinh cuối năm 2007 , tính đến thời điểm này nó đã hơn 3 tháng tuổi :

Bọn mèo luôn luôn đáng ghét như thế này! Đặc biệt khi mà mình nhìn thấy ảnh chứ không được ôm ấp vuốt ve chúng thì lại càng khó chịu. Bọn mèo con rất nghịch ngợm chứ chẳng ngoan ngoãn như mèo lớn, đôi khi còn rất láu cá, chui tọt vào một cái hốc nào đó và không chịu bò mặc cho mình tìm đủ mọi cách dụ dỗ. Nhưng sao bạn không lấy rỉ mắt cho em nó. Nhớ là phải nhẹ nhàng nếu không em nó sẽ bị đau đấy!

Phu Dung

Moderator
Chà, em nó hơi gầy đấy, cần bồi dưỡng cho nó thêm một chút. Người ta đang tuổi ăn tuổi lớn mà. Bạn đừng quên mèo con có nhu cầu về đạm và các chất khoáng cao hơn hẳn mèo lớn đấy. Vì vậy khẩu phần của em nó phải ưu tiên hơn con mèo chị.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Tớ cũng thấy giống Phu Dung, em hơi gầy bạn à...

Con trai tớ cũng 3 - 4 tháng tuổi, nhưng nhìn hay lắm, chả ai tin nó bé thế đâu, cứ tưởng nó 6 tháng í, hí hí, ôi nhớ con quá mẹ về ngay với con đây Pumpkin ngọc ngà của mẹ...

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Xin lỗi, tớ mắc bệnh đồng bóng bẩm sinh (lần xin lỗi thứ 2 trong diễn đàn)...

tớ cũng có một con mèo i chang cái bạn gửi hình đầu tiên nhưng của bạn ấy màu trắng nguyên thân còn mèo nhà tớ lại trắng có chút ở thân

đúng là bé này hơi gầy gò, nhìn bé hơi buồn. ráng cho bé ăn ngon ngủ ngon, chắc sẽ lên kg đều đều, hihi. lông sẽ mượt mà óng ả.