• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo ta lai Nga lông trắng mũi hồng mắt xanh

VuVuCz

Member
Mình cần bạn nào yêu mèo,biết cách chăm sóc mèo để chăm sóc Muối nhà mình.Tiền vía là 200k,mình đã tiêm phòng dại,nuôi em ý lớn lên từng này rồi chắc các bạn biết đề giá thề cũng chẳng thấm tháp vào đâu so với quãng thời gian sống cùng em ý,gía trên chỉ là để loại những ai có định xin mèo đem bán lại hoặc giết thịt vì Muối nhà mình cũng 2 cân 5 rồi
Mình chỉ có thể gặp các bạn lúc 2h chiều và mình sẽ mang Muối ra trường tiểu học Thịnh Liệt ngõ 1141 đường Giai Phóng _ HN cho các bạn xem nên khi đến các bạn hẹn trước và chờ mình ở phía trường tiểu học nhé.gia đình mình có chút chuyện.Các bạn thông cảm nhé :)

Call : 0944 809 555

Muối là con mèo ngoan nhất mà mình từng biết,nó không cắn,không cào khi bạn ôm ãm bế ẵm và muốn thể hiện tình yêu thái quá với nó.Nó đều đón nhận hết và vô cùng thích thú.Tuy nhiên nó vẫn là con mèo hiếu động và nghịch ngợm bình thường.
Muối thích tắm nắng,thích ăn cá nhất.Nếu làm quen và yêu thương nó,gọi nó vài câu là từ tầng 3 nó sẽ chạy thẳng xuống tầng 1,đi theo sau như con chó con ý ^^

Sau đây là vài hình ảnh em Muối nhà mình

Muối tồ rình đt của chị

Được gãi cằm này

Lon ton chạy ra chỗ chị chơi

Lăn lê bò toài trên sân thượng

Muối đẹp trai

[/QUOTE]

meomeoxu

Member
ui! nhìn bé gầy thế bạn. bé nhà mình cũng nga lai ta nhìn mẫm lắm mà mới 3 tháng tuổi thôi. hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

VuVuCz

Member
ui! nhìn bé gầy thế bạn. bé nhà mình cũng nga lai ta nhìn mẫm lắm mà mới 3 tháng tuổi thôi. hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Cám ơn bạn đã quan tâm,mình cũng ko biết nữa.Mình cho em ý ăn cá rang và thịt gà băm :)

moonie

e muối trông ngầu mà vẫn dễ thương quá! chúc e ý tìm đc chủ và nhanh mập nhé!

lechan

Member
Mèo nhà bạn xinh nhỉ :) Có vẻ chảnh ăn hay sao mà không mũm mĩm thế? Chúc bạn sớm tìm được nơi mới cho bé nhé!

VuVuCz

Member
Mèo nhà bạn xinh nhỉ :) Có vẻ chảnh ăn hay sao mà không mũm mĩm thế? Chúc bạn sớm tìm được nơi mới cho bé nhé!
hjhj.cám ơn bạn,ngược lại em nó ăn nhiều nhất nhà đấy chứ.Mỗi bữa em ý ăn hết 1 bát cơm cá,ngày ăn 3 bữa.anh Chiền bảo cân nặng như thế này là bình thường mà.hôm tiêm phòng dại cho em ý anh ấy có nói vậy.hjhj.chắc do lông chỉ dài mượt chứ ko xù chổng lên như em Nga lai kia nên trông có vẻ gầy hơn :)

gaquandui

Member
tại sao lại phải cho em nó đi thế bạn , nó gắn bó với bạn thế thì tại sao lại không giữ lại :(
mình nuôi con j thì nhất quyết ko thể cho đi hay bán dù bất cứ hoàn cảnh nào :(

VuVuCz

Member
tại sao lại phải cho em nó đi thế bạn , nó gắn bó với bạn thế thì tại sao lại không giữ lại :(
mình nuôi con j thì nhất quyết ko thể cho đi hay bán dù bất cứ hoàn cảnh nào :(
Mình giờ bận quá,ở nhà không ai chăm sóc tắm rửa cho em ấy được,cho ăn đồ ăn sẵn lại ko đủ kinh phí.Mình thường làm đồ ăn cá và thịt cho mấy đứa ăn lẫn với cơm mà.để quá 1 bữa dễ thiu,nhà 3 đứa,mình chỉ có thể giữ lại 1 đứa thôi.Không chăm sóc cẩn thận được thì mong bạn nào có tấm lòng yêu mèo,có thể yêu thương em ấy,vì Muối là con mèo ngoan

pynngoz

Member
mèo nhà bạn là nga lai ta ák :| hjz hjz ... mình nói thế này bạn đừg giận nhé :( bé nhà bạn đích thị là mèo ta thôi mà bạn ... bạn cần tiền thì cũg k phải bán bé vs giá 200k thế đâu :( tội cho bé ... mèo nuôi = cơm cá là đủ rồi ... ngày ăn 2 bữa mỗi bữa lại bỏ cơm thừa và rửa bát đi ... k nặng nhọc lắm đâu ... bạn nuôi lâu rồi nên chắc cũg phải có tình cảm với Muối chứ ... nếu là mình mình giữ bé lại nuôi thì hơn ... chứ để tiền vía 200k :-s k ai rước đâu bạn àk

VuVuCz

Member
mèo nhà bạn là nga lai ta ák :| hjz hjz ... mình nói thế này bạn đừg giận nhé :( bé nhà bạn đích thị là mèo ta thôi mà bạn ... bạn cần tiền thì cũg k phải bán bé vs giá 200k thế đâu :( tội cho bé ... mèo nuôi = cơm cá là đủ rồi ... ngày ăn 2 bữa mỗi bữa lại bỏ cơm thừa và rửa bát đi ... k nặng nhọc lắm đâu ... bạn nuôi lâu rồi nên chắc cũg phải có tình cảm với Muối chứ ... nếu là mình mình giữ bé lại nuôi thì hơn ... chứ để tiền vía 200k :-s k ai rước đâu bạn àk
Thực sự là mình thấy giận đấy,mình cũng thẳng thắn mà nói là em nó lai Nga bạn ạ,cho dù ai muốn phản bác thế nào thì em nó cũng là lai Nga :) Còn cần tiền à?bạn đọc lại hộ mình từng câu chữ mình nói nhé,chăm sóc ăn uống tiêm thuốc cho nó đến giờ gấp mấy lần cái tiền vía đó rồi.Mèo nuôi cơm bằng cá không tha hồ đi ị chảy bạn ạ,cho ăn được thịt cá thay đổi thường xuyên là tốt nhất,cái này bạn có thể đọc lại ở mục sức khỏe cho mèo.Cho nó ăn không có nghĩa là xong trách nhiệm với nó.Mình cần tiền đến nỗi phải bán mèo của mình đi để có sao????? Mình cũng đã comment phía dưới là bạn nào thực sự,thực sự yêu mèo mình sẽ bớt.Còn nếu không thực sự yêu mèo muốn mua hơn mình cũng không bán đâu,cái này còn phải do cảm nhận của người chủ chọn chủ mới cho nó.Nếu có cảm tình mình tặng không cũng được.Đừng lôi tiền bạc ra làm chủ đề cho con mèo của mình nhé,tội nghiệp nó.Hi vọng là bạn hiểu và suy nghĩ lại tích cực hơn :)

VuVuCz

Member
chị ơi mèo này đã hoạn chưa?được mấy tháng rồi
À đấy mình quên không nói là mèo đã được phong chức công công bởi bác sỹ Chiền, có sổ sức khoẻ đàng hoàng nhé bạn. Nếu bạn tìm mèo để abc với mèo nhà bạn thì không thể nhưng mà tìm mèo không đi lung tung thì chuẩn rồi hihi.

linhm8

bé cưng của bạn lai Nga mà là F mấy rồi? sao giống mèo ta quá? Lai Nga mà từ đời ông cụ ông kị nhà nó thì cũng xem như mèo ta rồi. Mình muốn cho bé của nội mình có "chồng ngoại" đặng kiếm vài bé xinh xinh, mà nhìn bé nhà bạn mình bị cụt hứng.

linhm8

F mấy?

bé cưng của bạn lai Nga mà là F mấy rồi? sao giống mèo ta quá? Lai Nga mà từ đời ông cụ ông kị nhà nó thì cũng xem như mèo ta rồi. Mình muốn cho bé của nội mình có "chồng ngoại" đặng kiếm vài bé xinh xinh, mà nhìn bé nhà bạn mình bị cụt hứng.

lululubu

Active Member
Mèo ta lai Nga, mà thực ra thì ta lai gì cũng thế, lông chỉ ra ngăn ngắn như thế thôi, không xù tung tóe lên như các loại mèo lai khác được đâu bạn ạ, kể cả là F1 F2, hồi bé còn thấy xù lên khác mèo ta chứ lớn lên căn bản là nhìn chả ra đâu. Nhà mình nuôi 1 đứa như thế rồi nên mình biết. Thôi bạn thích chồng ngoại thì qua box rao vặt, giờ mèo đực tầm 2-3tr đang được rao bán nhiều lắm, không nuôi được em nó thì thôi vào kêu cụt hứng lọ chai làm gì. Cũng có ai lừa đảo ép bạn fải rước về đâu. Người ta nuôi mèo bn thời gian rồi, h cho đi ai muốn.

VuVuCz

Member
Mèo ta lai Nga, mà thực ra thì ta lai gì cũng thế, lông chỉ ra ngăn ngắn như thế thôi, không xù tung tóe lên như các loại mèo lai khác được đâu bạn ạ, kể cả là F1 F2, hồi bé còn thấy xù lên khác mèo ta chứ lớn lên căn bản là nhìn chả ra đâu. Nhà mình nuôi 1 đứa như thế rồi nên mình biết. Thôi bạn thích chồng ngoại thì qua box rao vặt, giờ mèo đực tầm 2-3tr đang được rao bán nhiều lắm, không nuôi được em nó thì thôi vào kêu cụt hứng lọ chai làm gì. Cũng có ai lừa đảo ép bạn fải rước về đâu. Người ta nuôi mèo bn thời gian rồi, h cho đi ai muốn.
Cám ơn bạn đã chia sẻ hihi. Đúng là gien mèo ta mạnh thật, Mít nhà mình giờ cũng giống y 1 em mèo mướp ta luôn. Mà cháu nó là bắt ở nhà chị ... ngõ Chính Kính ... gì đó ( xin lỗi em nhớ không ra ), mẹ là mèo 34 đã từng post lên diễn đàn. Nhìn cái mặt chả ăn nhập gì với bộ lông, yêu lắm ạ :p

maihuongt91

Member
dĩ nhiên là lai thì có đứa giống bố, đứa giống mẹ. Người còn vậy nữa mà.
Ai có tình cảm vs e mèo thì ôm e í về thôi
Mau tìm được nhà mới, muối nhé!

xFakex

Member
sao h có nh` ng` cm chẳng có chút suy nghĩ nào thế nhỉ??? có nuôi thì mới biết đc ng` ta yêu thương thế nào, cho đi cũng phải trăn trở ra sao...mèo nào mà chẳng đáng yêu, cho dù nó là mèo ta hay "mèo ngoại" hay mèo đau ốm j` j` đi nữa...1 khi đã thực sự yêu thương mèo thì chẳng bao h fải bận tâm xem là thuần hay lai hết...
bạn chủ topic để tiền vía cao như vậy có khi còn chả xứng với tình cảm đâu.thêm nữa là thời buổi này "Thạch Sanh thì ít, Lý Thông thì nh`"...biết đâu đc những thể loại ng` chả ra j` sẽ làm khổ các em ý thì sao??
hơi bực vì mấy cm lãng xẹt nên lời lẽ k hay ho cho lắm...sr cả nhà =.="
chúc bé Muối sớm đc về nhà mới bình an :xX

Meoantham

sao h có nh` ng` cm chẳng có chút suy nghĩ nào thế nhỉ??? có nuôi thì mới biết đc ng` ta yêu thương thế nào, cho đi cũng phải trăn trở ra sao...mèo nào mà chẳng đáng yêu, cho dù nó là mèo ta hay "mèo ngoại" hay mèo đau ốm j` j` đi nữa...1 khi đã thực sự yêu thương mèo thì chẳng bao h fải bận tâm xem là thuần hay lai hết...
bạn chủ topic để tiền vía cao như vậy có khi còn chả xứng với tình cảm đâu.thêm nữa là thời buổi này "Thạch Sanh thì ít, Lý Thông thì nh`"...biết đâu đc những thể loại ng` chả ra j` sẽ làm khổ các em ý thì sao??
hơi bực vì mấy cm lãng xẹt nên lời lẽ k hay ho cho lắm...sr cả nhà =.="
chúc bé Muối sớm đc về nhà mới bình an :xX
Mình cùng từng nuôi một em mèo chỉ gần gũi vài tháng mà chủ nhà quá gay gắt nên phải cho em ý ra đi,mình rất thương và nhớ em ý,mình vẫn qua thăm em ý hàng tuần nhưng nếu có được em mèo bên cạnh,đi học về chờ mình ở nhà thật hạnh phúc :love struck:

thấy bạn ý nói về tiền vía dưới comment rồi mà :nerd:

Up cho em mèo sớm đón tết vui vẻ