• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo ta đen tuyền

elynanguyen

Nhà hàng xóm mình định bán 1 con mèo ta đen tuyền tầm 1 năm tuổi,trông cũng phải 2,3 kg để nấu cao.
Mình thấy thế cũng thương nó lắm, nhà đang ko nuôi con gì nên cũng muốn mua nó.
Mình nghe bảo mèo đen quý lắm nhưng cũng không biết cụ thể giá trị nó thế nào.
Vậy ở đây có bác nào biết con mèo như em tả tầm tiền thế nào ko để em đi thương lượng giải cứu mèo.
Mong là không quá đắt!

anhbob

Member
Mình nghĩ con mèo nó quý là ở cái tình cảm của mình với nó thôi, chứ đối với những người chỉ coi động vật như một món hàng thì bạn cứ trả giá khoảng đôi ba trăm có khi họ bán đấy.
Độc ác đến thế là cùng, mình quan niệm tuy không trực tiếp giết nhưng bán đi cho người ta giết thịt thì cũng ác như vậy thôi.

my_lucky

Active Member
góp ý.

Nhà hàng xóm mình định bán 1 con mèo ta đen tuyền tầm 1 năm tuổi,trông cũng phải 2,3 kg để nấu cao.
Mình thấy thế cũng thương nó lắm, nhà đang ko nuôi con gì nên cũng muốn mua nó.
Mình nghe bảo mèo đen quý lắm nhưng cũng không biết cụ thể giá trị nó thế nào.
Vậy ở đây có bác nào biết con mèo như em tả tầm tiền thế nào ko để em đi thương lượng giải cứu mèo.
Mong là không quá đắt!
Thường thì cái lũ bán mèo hay mua mèo đó hay trả giá mèo đen tuyền từ 3kg trở nên thì giá thành là 150k/1 kg, nếu bạn là hàng xóm, bạn có thể mặc cả để cứu em nó với giá 350k đến 400k là ok.Chúc bạn may mắn.Thân!

Le To Anh

Member
Cám ơn lòng tốt của bạn, mình thật sự rất bất bình với cái kiểu sử dụng vật nuôi trong nhà vào việc nấu cao như vậy. Nếu mình là bạn, mình cũng sẵn sàng mua lại chú mèo đó.
Thật là buồn cho những người yêu mèo, và thật đáng quý với những người như bạn.

talawas

Member
Sự thật phũ phàng!

Mọi người đừng để những lời dối trá của người có nick elynanguyen lừa gạt.Câu chuyện cậu ta rao bán mèo để nấu cao xong lại giả nhân giả nghĩa kể chuyện muốn giải cứu đã được xác minh ở topic này:http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=51442
Còn đây là chứng cứ:

Vietpet chúng ta không hoan nghênh những loại người như thế này!

cái này chắc là đem lên để tham khảo giá đây. Đề nghị mod xóa cái topic này đi, đừng để lại làm gì.

VietK

Member
Thất vọng với dân HP thế nhỉ....Đi ra chợ Hàng ở đây cũng thế, cứ những chú mèo to, béo, bất kể tây hay ta đều bị đem ra làm mồi nhậu hết..Người ta mua mèo không phải để yêu thương chăm sóc mà chỉ nhăm nhăm đem cân ra để cân mèo, ngắm nghía xem có phải mèo đen hay không để đem về nấu cao..Xót xa

đúng là giả nhân giả nghĩa, làm như vẻ là yêu thương mèo lắm đấy, bức xúc quá mọi người ạ

ngudaymuon

Active Member
Đọc xong chỉ có cảm giác bực bội, khinh bỉ...Mong mod đóng cái topic này lại, và ban nik vĩnh viễn với những thành phần như loại người này.

Bi ngố

Member
Đọc từ đầu mình đã nghi nghi rồi nhưng không nói. Làm gì có ai yêu mèo với cái giọng đấy chứ. Thằng bệnh hoạn, về sau nó sẽ sống kiếp con giun con dế cho người ta dẫm chết nó đi.

đọc xong topic, trong lòng cũng thương mấy chú mèo đen , nhưng ngẫm đi ngẫm lại vẫn không nhịn được cười.Giấu đầu tất sẽ hở đuôi, đó là châm ngôn muôn đời rồi.Mong mod đừng xóa topic này ,chỉ đổi tên để những đứa nham hiểm khác liệu đường mà tránh xa vietpet. Cám ơn talawas một lần nữa vì phát hiện kịp thời. Elynannguyen ơi, con còn thiếu nhiều iot lắm. Mua một xe tải về nhà ăn dần đi con.

bizonzon

Active Member
Nick Elynannguyen này hôm trước đã thấy bị gạch rồi, sao lại vẫn còn đây nhỉ, chắc bị ban tạm thời. Cơ mà mục đích lập nick thế này sao không cho nó đi luôn đi hả mod?

hatderang

Mèo nhà cũng giống như một thành viên trong nhà vậy. Sao lại có những kẻ đang tâm bắt chúng làm mồi cho bợm vậy chứ. Bọn gián tiếp giết mèo cũng cùng chung một tội mà thôi. Đền nghị ban nick elynanguyen ngay. Chúng ta không thể làm bạn với những kẻ lừa gạt, lợi dụng như vậy được.

Lốp_Thộn

Nếu có kiếp sau, em nguyện sẽ là người như elynanguyen - chuyên làm chuyện ác rồi lại kể lể công lao của mình - đem bán những chú mèo đen đi nấu cao, nhưng chỉ bán đúng 1 con thôi. Con mèo này chính là kiếp sau của elynanguyen =]]

Ta mong ngươi sớm bị đem đi nấu cao "con elynanguyen"

[alex]

Member
Ôi, nói đến mèo đen lại làm mình nhớ đến con Đen nhà mình quá, đi chơi bị bắt cóc mất 1 năm trước :(( Kiểu này em í chắc cũng bị nấu cao rồi, ôi sao thằng này zã man thế, sđt và nick tên này sẽ bị spam và khủng bố :-w

elynanguyen

Hồi đấy con mèo ỉa đái khắp nhà, kể cả lên giường,ga,gối nên em tức quá đăng mạng tìm mọi cách đem bán.Đúng là tức ko chịu được ấy! :mad:
Nhưng bây giờ nó ngoan hơn, cũng biết sợ hay sao ấy nên lại để lại nuôi.Chúng nó đẻ thêm 1 con rùi.Bây giờ nhà em có 4 con mèo đen xì y như nhau :))
Quay lại topic này thấy mình bị chửi ghê quá mà haizz...T.T

X

xuka3691

Guest
Hồi đấy con mèo ỉa đái khắp nhà, kể cả lên giường,ga,gối nên em tức quá đăng mạng tìm mọi cách đem bán.Đúng là tức ko chịu được ấy! :mad:
Nhưng bây giờ nó ngoan hơn, cũng biết sợ hay sao ấy nên lại để lại nuôi.Chúng nó đẻ thêm 1 con rùi.Bây giờ nhà em có 4 con mèo đen xì y như nhau :))
Quay lại topic này thấy mình bị chửi ghê quá mà haizz...T.T
bây giờ mình mới đọc được cái topic này. chuyện qua cũng lâu rồi nhưng mà ngứa mồm (ngứa tay) quá lại muốn gõ vài câu.
ôi, cái tội mèo ị bậy mà tức đến mức sẵn sàng giết nó. cứ phạm sai lầm là mang đi tử hình luôn, không cần giáo dục mất thời gian thì chắc dân số Viết Nam cũng chẳng đông như bây giờ.
mình nghĩ con mèo ấy đừng đẻ thì tốt hơn. biết đâu lại đẻ ra thêm 1 con mèo đen ị bậy thì....

bây giờ mình mới đọc được cái topic này. chuyện qua cũng lâu rồi nhưng mà ngứa mồm (ngứa tay) quá lại muốn gõ vài câu.
ôi, cái tội mèo ị bậy mà tức đến mức sẵn sàng giết nó. cứ phạm sai lầm là mang đi tử hình luôn, không cần giáo dục mất thời gian thì chắc dân số Viết Nam cũng chẳng đông như bây giờ.
mình nghĩ con mèo ấy đừng đẻ thì tốt hơn. biết đâu lại đẻ ra thêm 1 con mèo đen ị bậy thì....
chắc từ lúc ẵm ngửa đã biết bới xỉ (cát) để ... =))