• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo tự nhiên mắt mũi tai đỏ ửng là bị làm sao?

T_Trang

Chào cả nhà,

Con mèo nhà em tự nhiên tai, mũi, mắt bị đỏ ửng lên một cách bất thường 3 hôm nay rồi mà không thấy đỡ. Nó vẫn ăn uống bình thường, không có biểu hiện lạ, người nó cũng không nóng như bị sốt. Gọi bác sĩ thú y cũng bảo là chưa biết, cần theo dõi thêm. Trước khi nó bị thế này 3 ngày em có xịt thuốc trị rận Hantox, em nghĩ ko phải do tác dụng của thuốc vì xịt cách lúc bị thế này khá lâu rồi.

Cả nhà có ai biết thì giúp em với, em lo quá. Điện thoại của em là 0983 422985.

Em cảm ơn.

Ảnh lúc bị đỏ

Ảnh lúc bình thường:

chienvet

Chuyên gia thú y
Đây chính là biểu hiện bị trúng độc thuốc xịt rận Hantox đó bạn, tuy nhiên nó chỉ ở dạng nhẹ nên có biểu hiện xung huyết thôi. Bạn cần cho mèo uống nhiều nước đường Glucose để giải độc cho mèo nhé!

T_Trang

Đây chính là biểu hiện bị trúng độc thuốc xịt rận Hantox đó bạn, tuy nhiên nó chỉ ở dạng nhẹ nên có biểu hiện xung huyết thôi. Bạn cần cho mèo uống nhiều nước đường Glucose để giải độc cho mèo nhé!
Cảm ơn bac chienvet. Đường Glucose có thể mua ở đâu ạ, em cho nó uống nước đường trắng thông thường có được không ạ

Trong nó đẹp hơn ấy chứ! Chắc là bạn cho nó ăn hải sản phải ko? Đuà thôi chứ cái đó giống dị ứng da đó. Hỏi bs khác thử xem

Bebky

Member
Cảm ơn bac chienvet. Đường Glucose có thể mua ở đâu ạ, em cho nó uống nước đường trắng thông thường có được không ạ
Ra hiệu thuốc tây là mua đc ngay bạn ah, bạn cho bé uống nhiều nước đường sẽ đỡ thôi, chắc khó chịu lắm đấy, nhìn mắt nheo nheo lại như kia mà...

T_Trang

Ra hiệu thuốc tây là mua đc ngay bạn ah, bạn cho bé uống nhiều nước đường sẽ đỡ thôi, chắc khó chịu lắm đấy, nhìn mắt nheo nheo lại như kia mà...
Cảm ơn bác Bebky, từ tối qua em đã ép em nó uống 50 ml (5 ống tiêm loai 12 ml) rồi, em nó chẳng chịu uống :((. Em thấy tình hình chưa có cải thiện rõ rệt lắm, liệu có phải hỏi thăm bác sĩ khác như bác chuotyeungo bảo ko nhỉ 8->

Cảm ơn bác Bebky, từ tối qua em đã ép em nó uống 50 ml (5 ống tiêm loai 12 ml) rồi, em nó chẳng chịu uống :((. Em thấy tình hình chưa có cải thiện rõ rệt lắm, liệu có phải hỏi thăm bác sĩ khác như bác chuotyeungo bảo ko nhỉ 8->
Cái bạn chuotyeungo nói không đúng đâu, bạn đừng tin, mèo có giống người đâu mà bảo ăn hải sản dị ứng này kia....-_-. Bs Chiền cũng là 1 trong những bs uy tín ở HN nên bạn cứ yên tâm:), cẩn thận không đi tìm bs khác, gặp phải lang băm thì tiền mất tật mang. Mà mới uống thì đã làm sao loại bỏ hết độc tố được, phải kiên nhẫn chứ bạn. Sau khi mèo khỏi, bạn ngừng dùng thuốc trị rận Hantox nhé( nói thật là dùng cái đấy chả hiệu quả mấy đâu, còn dễ gây ngộ độc cho mèo), mua vòng chống rận ý, hoặc tốt nhất thì dùng thuốc trị rận nhỏ gáy Frontline, vừa an toàn vừa dễ sử dụng, lại hiệu quả nữa:).