• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Sphynx thuần chủng nhà Dore

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Ngày 18/08/2012 em Akasa, mèo Sphynx thuần chủng đáp xuống sân bay Nội Bài trong 1 ngày mưa gió bão bùng. Sau vài ngày nghỉ ngơi giờ em nó đã hoàn toàn ổn định, thích nghi với thời tiết của Hà Nội, nhà dore xin được giới thiệu về em nó:

NhocSunny

Member
ôi... mèo ko có lông, có lẽ là mèo độc nhất vô nhị ở VN nhỉ? hihi... nhìn nếp nhăn trên trán của nó cứ như là đã vài trăm tuổi ý :-*

Boo09

Member
Chúc mừng anh hoamoccuong nhé :) Chào mừng bé akasa đã Gia nhập quốc tịch vn >:D< hy vọng dòng Sphynx sẽ được phát triển ở vn :)

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chúc mừng anh hoamoccuong nhé :) Chào mừng bé akasa đã Gia nhập quốc tịch vn >:D< hy vọng dòng Sphynx sẽ được phát triển ở vn :)
Thanks em nhé, anh tin chắc giống Sphynx sẽ được nhiều người yêu thích, bởi sự nhanh nhẹn, ngọt ngào, thông minh của nó.

kokokiukiu

Active Member
Chúc mừng gia đình a Cương có thêm thành viên mới<:p<:p<:p

Nhưng mà nhìn không quen nên e thấy giật mình với hơi "sợ" :))

bdlinh87

Member
Woa, thiệt là ghê ta! Mèo quý mèo quý!
Chúc mừng bác hoangmoccuong nhé!
Hy vọng sẽ có dịp được diện kiến ;))

Gemma

Active Member
Chúc mừng nhà Dore thêm mèo "độc" nhóe! Em này là thích hợp khí hậu Việt Nam rồi, không lo nóng :x:D Con giai hay con gái ý nhỉ, bố Cương chưa công bố giới tính thì phải? :-/:-?? Dưng chắc phải nhập thêm một em nữa thì mới nhân giống em thuần chủng này được chứ nhỉ? :x<:p

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chúc mừng nhà Dore thêm mèo "độc" nhóe! Em này là thích hợp khí hậu Việt Nam rồi, không lo nóng :x:D Con giai hay con gái ý nhỉ, bố Cương chưa công bố giới tính thì phải? :-/:-?? Dưng chắc phải nhập thêm một em nữa thì mới nhân giống em thuần chủng này được chứ nhỉ? :x<:p
Thanks chị Gemma nhiều nha, em Akasa là con gái chị ạ, và nhà Dore đang lên kế hoạch tìm cho em nó 1 tấm chồng xứng đáng rồi ạ!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chúc mừng gia đình a Cương có thêm thành viên mới<:p<:p<:p

Nhưng mà nhìn không quen nên e thấy giật mình với hơi "sợ" :))
Hi, khi nào gặp em nó thì sẽ không có cảm giác đó nữa đâu, tin chắc kokiu sẽ rất ngạc nhiên về em nó.

Gemma

Active Member
Giống này nghe đồn rất thông minh phải không, bố Cương? :x:x

linhlamhn

Member
Vâng chị ạ! Giống này được mệnh danh là mèo mang những đặc điểm của chó mà.
Chúc mừng nhà anh Cương có thêm mèo quý!
Em thấy nuôi một em mèo mà mang những đặc điểm của chó thì cũng hay, nhưng không biết bọn lắm lông nhà anh khi nhìn thấy em này thì phản ứng thế nào hả anh???:D

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chúc mừng nhà anh Cương có thêm mèo quý!
Em thấy nuôi một em mèo mà mang những đặc điểm của chó thì cũng hay, nhưng không biết bọn lắm lông nhà anh khi nhìn thấy em này thì phản ứng thế nào hả anh???:D
Hi hi, linhlam có 1 câu hỏi rất xác đáng, mới đầu lũ lắm lông nhìn vào em sphynx như người hành tinh khác, nhưng dần tụi nó cũng quen rồi.

Gemma

Active Member
Chắc lũ lắm lông tưởng đấy là giống... chó thể loại mới :)):)):)):x