• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo sơ sinh- ai có tấm lòng yêu mèo làm ơn giúp em với !

Hà Thu

Em mới nhặt được một em mèo sơ sinh trước cửa nhà hôm qua. EM thương em ý lắm, cố gắng chăm sóc nó được một ngày nhưng nó vẫn yếu quá, mặc dù em đã thử đủ mọi cách , mẹ em đang bắt em vứt nó đi :(( Em ko biết phải làm thế nào cả! Có ai có kinh nghiệm chăm sóc mèo con, làm ơn nhận nuôi em mèo này được không ạ ? :( Nó mở mắt được rồi, em cũng thử cho nó uống sữa dê nhung mà nó uống ít lắm ! :(( Em chẳng có kinh nghiệm nuôi mèo sơ sinh bao giờ nên rất sợ làm nó chết :(( có ai có tấm lòng hảo tâm yêu mèo thì làm ơn nhận nuôi giùm em với ! EM chân thành cảm ơn !

Khổ thân em ý quá , nuôi mèo sơ sinh là khó lắm , nhà mình đã có một mèo một chó rùi nên ko giúp đc bạn . Chúc em ý sớm tìm đc chủ mới !

Hà Thu

ai đó có điều kiện làm ơn giúp em với ạ ! tình hình gấp lắm rồi ạ, mẹ em đang bắt em vứt nó đi ngay :(( em thì bận đi làm tối ngày, chẳng đủ thời gian chăm sóc em ý, cũng chẳng có kinh nghiệm gì. EM ko muốn em ý chết đâu ạ , tội nghiệp lắm ! Có ai làm ơn giúp em và em mèo với! Em xin cảm ơn vô vàn ạ,
P/S : nhà em ở HN

Hà Thu

không ai muốn ra tay cứu vớt một sinh linh tội nghiệp sao :(( nếu không tìm được ai nhận nuôi, em sẽ phải vứt em mèo đi mất :( tội nghiệp lắm ạ ! Mọi người ơi ! Làm ơn giúp với !

ngan_ngam

Member
vang_toidien238 - Hương . Nhà mình ở Ngũ Xã , PM để lấy số điện thoại , Bạn có thể mang em mèo đến cho mình bất cứ lúc nào trong ngày .

Nếu được thì ngay ngày mai nhé .

Hà Thu

tình hình là em mèo tội nghiệp đã tìm được chủ mới :) mong chị Hương chăm sóc bé mèo thật tốt hộ em, em xin cám ơn chị nhiều nhiều . May mà có chị, không thì em cũng chẳng biết làm sao :) . Mèo ơi, về nhà chị Hương, phải sống thật ngoan, thật khoẻ mạnh đấy :( chị rất lo cho mèo đấy !

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
tình hình là em mèo tội nghiệp đã tìm được chủ mới :) mong chị Hương chăm sóc bé mèo thật tốt hộ em, em xin cám ơn chị nhiều nhiều . May mà có chị, không thì em cũng chẳng biết làm sao :) . Mèo ơi, về nhà chị Hương, phải sống thật ngoan, thật khoẻ mạnh đấy :( chị rất lo cho mèo đấy !
BSGV nhận trách nhiệm chăm sóc sức khoẻ bé mèo sơ sinh trên miễn phí cho tới khi nên "Mèo". Chủ mới, bạn Hương đừng ngại gọi điện thoại 0903 223 217- BS Báu bất kể lúc nào cần, mong bạn thông tin thường xuyên bé mèo đặc biệt này.

ngan_ngam

Member
Em bé này lớn rồi , phải 3 tuần chứ ko sơ sinh đâu ạ . Chắc mẹ bé để lạc mất bé thôi , vì bé rất bụ bẫm .

Nhà mình có một mèo cái - tên là Xuyến . Ngay từ khi bé mèo mới về , Xuyến đã quấn quýt như con mình rồi , tha ngay lên giường , liếm láp chăm nom .

Mình cũng chỉ định chăm bé cho đến khi cứng cáp , rồi tìm chủ mới cho bé . Cảm ơn bạn Hà Thu hôm nay đã ko ngại đường xa :D .

Hà Thu

vâng, cám ơn chị Hương và bác sĩ Greenvet lắm ạ ! :) chị Hương ơi, bé mèo đã ăn được tí gì chưa ạ ? Từ lúc nhặt bé về, em cố cho bé uống sữa dê mà không được. :( với lại, nhiều lúc, bé run như cầy sấy, không biết có làm sao không :(

ngan_ngam

Member
bé không chịu hợp tác lắm , nhưng mình cũng bắt bé ăn được nửa chai thuốc nhỏ mắt của bạn . Ban đầu cứ thế thôi nhỉ , tối lại nửa chai nữa vậy . Giá mà Xuyến còn sữa .

Hà Thu

vâng, ăn được nửa chai là tốt lắm rồi ạ, mong là bé mèo sẽ bớt cô đơn khi có "mẹ" Xuyến chăm sóc :) chị ơi, chiều nay em qua thăm bé được không ạ ? :)

Hà Thu

chị Hương ơi, tối nay mưa, em ko qua được, bé mèo thế nào rồi ạ ? có ăn được không chị ?

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
bé không chịu hợp tác lắm , nhưng mình cũng bắt bé ăn được nửa chai thuốc nhỏ mắt của bạn . Ban đầu cứ thế thôi nhỉ , tối lại nửa chai nữa vậy . Giá mà Xuyến còn sữa .
Cứ cho mẹ Xuyến chăm sóc, âu yếm, nó sẽ tiết lại sữa đấy, cơ hôi quý giá cho mèo con. Sữa nuôi mèo con tốt nhât không có đường.

ngan_ngam

Member
Mèo con có vẻ không mặn mà lắm với mẹ Xuyến , nhưng mẹ Xuyến thì nhiệt tình một cách quá đáng :( . Cháu vẫn cho mèo ăn sữa ngoài . thấy nó không giỏi tìm ti lắm .

Hà Thu

:( mèo con chắc lạ nhà nên chưa quấn mẹ Xuyến thôi, chị cố gắng chăm sóc nó chị nhé, em cảm ơn chị nhiều lắm, mấy hôm nay bận việc quá, cứ vừa định đi thăm bé thì trời lại mưa :( , mong rằng tối nay trời không mưa để em sang thăm bé mèo

ngan_ngam

Member
hơ hơ , hôm nay bé ăn ngoan lắm . Cắn chặt lấy cái giun xe đạp nuốt ừng ực chưa đến 1p đã ăn hết 1 ống sữa . Bò lổm ngổm trong nhà khôgn yên , bỏ lên giường lại nhảy xuống . Thế mà chưa ăn đc cháo chứ lị:D

Hà Thu

ôi, em cám ơn chị hương nhiều nhiều lắm ạ , nhìn thấy hai mẹ con âu yếm nhau thế kia, nghe chị kể bé mèo ăn uống khoẻ mạnh mà em mừng rơi nước mắt :) chắc chắn mai dù có bão em cũng phải sang thăm bé mèo iu >_< .