• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo phối giống hơn tháng nhưng bụng không to ra

kjo12

Member
mèo nhà em đã lấy giống được hơn tháng , có ảnh 2 con phối với nhau. Nhưng mà bụng miu chỉ to hơn một tí. Lúc dầu về nhà thì ăn rất nhìu, bây giời thì chỉ ăn nhìu hơn một tí. Ti không thấy to ra, mọi người có kinh nghiệm cho em hỏi miu có thai thật không
:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss

kjo12

Member
nói thêm là miu cũng lười hơn trước.................................................

lululubu

Active Member
Bạn ơi, 1 tháng rồi bạn đã thấy đầu ti mèo hồng và căng lên chưa? Sờ bụng có thấy cứng không? Thường đến tầm này mèo mẹ mới bắt đầu háo ăn để lấy chất dinh dưỡng cho mèo con, vì bọn nó lớn lên mà.

meonho124

Member
1 tháng thì ti mèo cũng khá hồng mà to ra rồi đấy , nói chung là chắc chắn phải khác lúc nó chưa chửa , nhất là với mèo mà chưa mang thai lần nào thì ti nó bé như ti con đực mà trắng tinh , có chửa cái là khác hẳn :D , chứ vẫn y nguyên thế thì ... :-ss nên ráng chờ !

Bạn để 2 lòng bàn tay vào 2 bên bụng nó đẩy nhẹ vào xem có mềm hay có cục cứng là biết ngay thôi , mèo không mang thai bụng mềm uột ra ấy , muốn chăc chắn -> đi siêu âm là xong :D

kjo12

Member
oh mình đẩy vào bụng thì thấy c]ngs và ôm thì khá to... ( hơn trước nhiều) ăn cũng nhiều, chỉ có làd ti vẫn ko to lến nhiều ... mình nhìn tận mắt ảnh phối rùi àm, Bác mình xin giống còn nhìn tận mắt rùi chụp ảnh cho mình. Mà mèo tính ngày có thai là t]f lúc sau khi đi lấy giống dc ạ

lululubu

Active Member
À đấy là trong trường hợp phối thành công bạn ạ, vì có thể do nhiều lí do mà mèo mẹ mang thai hoặc không, không phải cứ nhảy là chắc chắn có thai. Thôi bạn cứ bồi bổ cho bé, nhỡ không chửa thì mèo cũng béo mà, hi3.

Mèo nhà mình chửa đến 1 tháng 10 ngày mà mình vẫn chẳng thấy bụng đâu, lúc đó ko biếtlà bé chửa hay ko nữa. thế mà sau đó bụng to nhanh và đến ngày thứ 71 thì sinh được 5 bé

hanhjen

Member
Thường thì mèo mang thai khoảng 2 tháng hoặc hơn mấy ngày sẽ đẻ bạn ạ :) Mèo nhà mình cũng đang chửa, mình cũng đang chăm bé

tsunami

Member
mèo mang thai từ 58 đến 71 ngày là đẻ, trung bình là 65 ngày.
Tầm 1 tháng là thấy khác rồi mà. Bạn đợi thêm 1 2 tuần nữa là thấy rõ rệt ngay, còn không thì mèo nhà bạn k mang bầu rồi :D