• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo nhà Z

zaimz

Member
trắm đẹp quá, nhìn như mèo rừng í :D. con này bao tuổi rồi hả anh chị ơi
Trắm mới có gần 1 tuổi thôi bạn ạ. Nó mới làm chồng em "bà đen" ở nhà. Lần đầu làm chồng đấy.
Trắm là mèo rừng Amazon, Chép cũng là mèo rừng Amazon, có hôm mình chụp được bức hình nó như con hổ, vậy mà thằng em lại xóa mất.
Chép đây này:

doanh_doanh

Member
Mèo nâu nâu nhà em ra sao rồi doanhdoanh? Papa có thay đổi "định kiến" về em nó chưa?
HIHi, em mang về, papa lại thích, papa nói sao trên hình nhìn nó xấu vậy =)) Mắc cười gì đâu á anh, giờ nhà em ai cũng thích nó hết à, giờ em cũng muốn kiếm 1 bè mèo đực chơi với nó mà lại ngại mua ỡ HN rồi phải ship vào...hic hic....

zaimz

Member
Từ ngày Trắm ra ngoài sống (bỏ nhà đi lang thang, vẫn thấy xuất hiện nhưng không chịu về, thà đi kiếm ăn còn hơn làm "nhà báo"), Zai càng ngày càng khẳng định vị thế của mình khi làm chồng cả 4 em gái khác.
Zai đây:

jAsMIne

Member
há há,nhìn thì thấy em cảm ly xinh tươi nhất.Nhưng khi nhe răng ra thì thấy em chép mới là hàng hiệu =))

zaimz

Member
Trắm với Chép thuộc hàng "hổ báo", trước đi "bộ đội" ngoài Ga suốt đấy :p
Kendy liên lạc bà xã anh tên Quỳnh số 0902188118 nhé! Anh đi làm giờ hành chính, ít ở nhà lắm.
Trắm mới nặng cỡ 4kg thôi, đàn ông xịn như nó với con Zai khó vượt qua mức 4kg lắm, mấy ông "công công" như Hắc Mô Ni, Tôm, Chép thì vượt mức 5kg từ xa xưa rồi :D Chép trông không to bằng Hắc Mô Ni với Tôm nhưng lại nặng gấp rưỡi là ít :D

jAsMIne

Member
bọn kia chỉ được cái lắm lông thôi.Con bông xù nhà em công công 10tháng mà tầm 5kg rồi ah.
Zai nhà anh đặt tên liên quan gì đến nick zaimz của anh không?kể ra nó cũng giông giống anh =))

híc híc, hôm qua xuống HN, định ghé qua nhà ac zaimz thăm mấy em mèo, nhưng anh đi vắng, chị thì không thấy trả lời, chắc cũng bận, tiếc quá đi mất, hu hu.

à méo

Member
Cái lũ nhà anh zaimz này nhìn phê thiệt! Khen bao nhiêu lần rồi vẫn thấy phê!

zaimz

Member
Hì, Zai không liên quan gì đâu em, tại nó "đàn ông" nhất nhà nên đặt tên nó lại Zai, thêm vào đó là để dành Gái kiếm chồng đẹp, thấy quả Zai này hợp lý quá nên đặt tên Zai cho nó hợp với Gái :D
Nói chung là thấy cái tên đó ưng quá nên đặt luôn ^^

Lúc nào rảnh lại qua nhà anh chị chơi đi à méo ;)

zaimz

Member
Em Phương Thanh về nhà mới rồi, mong bạn .....4444 sẽ yêu em nó hết mình ^^

zaimz

Member
Hầy, tình hình là Hắc Mô Ni bị bắt trộm rồi, ai có thông tin gì về em ý thì cho mình biết với nhé! Cảm ơn rất nhiều!!!