• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo nhà tớ đấy!!!!!!!!

maikoi

Nhà tớ đã từng nuôi rất nhiều mèo, và đây là các em ý:

:love struck: Yeu cac em y lam':love struck:

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Xin được đặt tên cho hai bức ảnh của bạn mà BSGV rất ấn tượng:

"BÌNH YÊN- A Peaceful Sleep"

Phu Dung

Moderator
Vì những chỗ có thiết bị điện thường ấm hơn mà lị. Có điều như vậy cũng hơi nguy hiểm, lỡ em nó buồn miệng vớ cọng dây nhay mấy cái thì ... Bé mèo trắng trông yêu không chịu được, cứ như que kẹo bông gòn ấy! Chỉ muống cắn cho mấy phát thôi!

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Ui, sao mà xinh thế? Chỉ muốn dụi mặt vào chúng nó hôn hôn hôn cắn cắn thôi... Tớ thích em nhị thể và em vàng, tớ yêu cả em Bông nữa.. Sao mà yêu thế nhỉ. Đang cho Pumpkin ngắm các bạn và các anh chị đây...

À, nói chung là mèo thích nằm trên những đồ điện, vì chỗ đó ấm. Mấy em mèo ngày xưa nhà tớ chuyên nằm trên nóc ti vi hoặc cái xuýt van tơ (cái bộ chia điện ngày xưa từ thời Napôlêông truổng cời), em Pumpkin hồi mới mang về cũng hay leo lên cái Modem của máy tính nằm cho ấm.

Tớ muốn chụp ảnh cho em Pumpkin để gửi lên diễn đàn chia sẻ với cả nhà. Như lúc này em đang ngủ, mặt ghếch lên cái khay để bàn phím, người thì trên đùi tớ, làm tớ cứ phải nhón gót chân tạo cho đùi vuông góc với người, để em khỏi bị trượt... Nhưng Tết vừa rồi chị tớ mang máy ảnh đi chụp chợ Hoa Hàng Lược, bị kẻ cắp thó mất. Tức ơi là tức!!! Tớ đang tiết kiệm tiền để mua máy ảnh mới chụp cho em đây. Chụp bằng điện thoại mờ lắm... Thật chán hết biết.

Bạn Phu Dung ơi, em Pumpkin của tớ ngủ cùng tớ, nhưng em í ko thích nằm gối đầu tay tớ và đắp chăn đâu. Em í nằm được vài phút là tách riêng ra, nằm riêng trên nửa cái gối tớ... Đêm đêm tớ cứ dậy là lại kéo em vào chăn, chỉ được một lát là em lại chui ra, nằm trên gối... Thật chán chết đi được.

Thank you bạn vì đã share ảnh nhé. Gửi lời chào của mình đến mẹ của bạn và em bạn, ước gì mình cũng được sống ở trong gia đình mà ai ai cũng yêu mèo say mê như thế....

Gửi những em mèo yêu 10000 cái hôn thật lâu và thật sâu nhé....

Em nhà mình dở hơi đáng ghét lắm. Mình cứ bật cái đèn bàn để làm việc là em ý đủng đỉnh ngang nhiên nằm đè lên đống sách vở của mình mà hưởng thụ "ánh nắng mặt trời nhân tạo" ấm áp. Hẩy hẩy em ý ra cho gọn được một lúc thì ngủ phê quá em dang bốn tay bốn chân ra phá,nguệch hết cả chữ mình. Sư em chứ! Tối đến thì đòi vào chăn nằm bên đùi mình,sáng ra tỉnh dậy đã thấy nằm trên ngực rồi,chả trách mấy lần mình bị khó thở gặp ác mộng. Mà cái mùi mèo lúc ngủ hít hít thích mũi sướng lắm ý!

Lynk Map

I' . Chú mèo trắng nằm ở ổ điện là MÈO nhà mình mà . Sao bạn kia lại ngộ nhận thế nhỉ?

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Vậy là sao? Nhà hai bạn không ở chung nhau đấy chứ? Hí hí hí

phongphiu

Member
Nhà tớ đã từng nuôi rất nhiều mèo, và đây là các em ý:

:love struck: Yeu cac em y lam':love struck:
Chú mèo trắng đẹp quá, nó là giống mèo gì vậy bạn. Nuôi nó chắc phải tắm và chải lông liên tục nhỉ, nhưng có con mèo đẹp thế cũng hãnh diện

maikoi

Đính chính mèo trắng k phải mèo của mình đâu, bà chị post linh tinh lên đấy,chán thế, nhưng nhà mình đã từng nuôi 3 bé mèo như bé mèo trắng đấy rồi, xinh cực.lông xù trắng tinh, mắt xanh lơ,iu lắm ý.nhưng phải tội các em ý hơi đần, k quấn chủ lắm. Bi g chuyển sang nuôi 1 e mèo lai cực ngoan và yêu người(là em mèo vàng ở trê).Tắm cho e mèo xù phải tắm bằng sữa tắm cho mèo loại 4* ý,vì nó co cả chát Aloe Vera dưỡng lông và thế mới sạch đc bộ lông của em ý. CHứ nếu tắm bằng Sunsilk hoặc Rejoice thì lông em ý vàng vàng và bị bết ghê lắm.Sozi bạ Lynkmap,ảnh đấy là do a Cường gửi cho, bà chị mình k bít nha.mà sao bạn lại bán đi vậy???bọn chúng nó rõ là xinh í