• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo nhà mình nè

bi2004

Member
mọi khi mình hay vào mục Chó hơn, hôm nay giới thiệu mấy bạn về mèo nhà mình nhé, mèo nhà mình đã đi thi hoa hậu mèo và biết ngồi sau xe máy rất giỏi nhé.

Đây là ông bô mình đang đi với em Mila, bị bắt gặp này

Hà Nội: Bắt gặp chú mèo ngồi trên xe máy cực siêu | Ha Noi Bat gap chu meo ngoi tren xe may cuc sieu | Diễn đàn giải trí Tuổi trẻ | Zing Forum

Còn đây là ảnh của các em, bây giờ thì có những 6 em cơ

Tôm Hùm

trời ơi, sao trắng muốt mà mập ù zậyy nè. bạn cho bé ăn j chỉ mình với

Tôm Hùm

:)) mèo mà ngồi sau xe máy đi chơi đc chắc cả nước chỉ có mèo nhà bạn, bthg tụi mèo sợ âm thanh lớn, ko như mấy chú cún, làm sao huấn luyện đc, hay tự nhiên em nó dạn thế hả bạn:x

bi2004

Member
trời ơi, sao trắng muốt mà mập ù zậyy nè. bạn cho bé ăn j chỉ mình với
mèo nhà mình chỉ ăn thức ăn khô của mèo thôi. nhưng cũng tốn vì gần chục con nên cứ goi cả bao mà vèo cái đã hết rồi

bi2004

Member
:)) mèo mà ngồi sau xe máy đi chơi đc chắc cả nước chỉ có mèo nhà bạn, bthg tụi mèo sợ âm thanh lớn, ko như mấy chú cún, làm sao huấn luyện đc, hay tự nhiên em nó dạn thế hả bạn:x
cả chục em mèo mà chỉ có mỗi em Mila này đi được thôi, còn milu thì chỉ ngồi dưới chân thôi,còn mấy em kia kêu la thảm thiết lắm .

bi2004

Member
nhà mình cả mèo mẹ lẫn mèo con đẻ nên có đến 7 bé con mới ra đời, 6 em trắng tinh, 1 em trắng pha mầu tro

ameomeo

Member
nhà mình cả mèo mẹ lẫn mèo con đẻ nên có đến 7 bé con mới ra đời, 6 em trắng tinh, 1 em trắng pha mầu tro
ấy ơi có định " san sẻ " đàn miu con ko :x và nếu có thì giá nhiu vậy cho mình ké cẩm 1 pé :p nhìn iêu chết mất

bi2004

Member
ấy ơi có định " san sẻ " đàn miu con ko :x và nếu có thì giá nhiu vậy cho mình ké cẩm 1 pé :p nhìn iêu chết mất
bầy giờ chúng nó mới bắt đầu mở mắt. năm ngoái mình để là 2 bao thức ăn /01 bé, chắc năm nay tăng giá quá, chưa biết nữa......:p

mitomudon

mèo nhà bạn xinh quá ý. Cứ tưởng tượng có 6 bé trắng muốt như vậy cuốn lấy chân mình thật là thick 8->

bi2004

Member
em Mila nhà mình vừa bị người ta bắt cóc 20 ngày.

chắc là nhà người ta quý quá thế là bắt mất. Mình nghĩ người ta tưởng Mila quen nhà rồi nên thả ra, ai ngờ nó chạy một mạch về nhà, những 20 ngày mình cũng tưởng mất thật rồi đấy.

mình biết người bắt cóc Mila chắc cũng vì thích nó quá chứ không phải cái lũ chuyên đi bắt mèo bán vào tiểu hổ đâu, vì khi Mila chạy được về nhà sau 20 ngày thì mình thấy nó gầy đi nhiều ( chắc họ không biết là nó chỉ ăn hạt) nhưng đã được tắm rửa ( vì nó trắng tinh chứ không bẩn) nhưng tại họ không biết là khi tắm cho Mila xong phải chải lông thế là toàn bộ lông trên người và bụng bị vón cục đến nỗi không tài nào mình gỡ được, thế là mình phải mang đến bệnh viện chó mèo để cắt trụi toàn bộ lông chỉ để lại cái đầu 4 chân và ít đuôi, nhìn như sư tử ý, thiệt hại hết 300k, mà bs lại phải gây mê rồi mới cắt được. Tí nữa tắm xong mình chụp ảnh lại cho vui