• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo nhà mình bị rụng lông và có vẩy trắng như gầu

sellacc

Member
Con mèo mình mới mua được hơn 2 tuần, mỗi tuần mình tắm cho nó 1 lần, hôm qua phát hiện ra nó bị rụng lông ở trên đầu và gần mắt, chỗ rụng lông có vẩy trắng như gầu, mèo nhà mình có bị sao không vậy? mình phải mua thuốc gì để chữa cho nó?

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Con mèo mình mới mua được hơn 2 tuần, mỗi tuần mình tắm cho nó 1 lần, hôm qua phát hiện ra nó bị rụng lông ở trên đầu và gần mắt, chỗ rụng lông có vẩy trắng như gầu, mèo nhà mình có bị sao không vậy? mình phải mua thuốc gì để chữa cho nó?
Mèo nhà bạn bị nấm rồi, bạn tham khảo trong mục sức khỏe của mèo nhé, chúc mèo nhà bạn mau lành bệnh.

MieMie87

Member
Mình muốn hỏi cách chữa nào có hiệu quả nhất cơ,cũng giống như người thôi có loại mỹ phẩm hợp có loại cũng kô hợp,nhìn mấy em miu bị bệnh khổ thân quá

Tắm dầu Nizoral 1 lần/tuần. Bôi cream Nizoral mỗi ngày 2 lần. Mèo nhà mình cũng bị nhưng điều trị theo cách đó 4 ngày thì sắp khỏi rồi.