• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo nhà em ra mắt mọi người nè :D

Sheryl

Active Member
Mèo hay chuột, chủ giỏi nhiếp ảnh. Một series săn mồi thật sống động. Ngồi tự kỷ nhìn lũ nhà mình chắc cả đời chưa biết chuột là con gì, chỉ giỏi săn gián -___-!

Mèo nhà mình cũng săn gián và thằn lằn , thỉnh thoảng cũng thấy chúng rình ruồi nhặng nữa . Chuột thì từ lúc nuôi chúng đến giờ chưa thấy có chú nào chui vô nhà ! Cũng mừng !

PetPets

Member
Khen mèo giỏi khen luôn chủ chụp ảnh đẹp .Bác mày có nghề chụp ảnh đấy. Bắt khoảnh khắc rất tốt.

Kún¥êu

Member
Em mèo nhà bạn nhanh nhẹn quá, bắt chuột giỏi ghê. Vợ chồng mình đôi lúc nghĩ hôm nào phải mua con chuột bạch về thả ra cho bọn mèo thử sức bắt xem sao, nhưng mãi vẫn chưa thực hiện được. Nhìn ảnh mèo nhà bạn bắt chuột làm mình quyết tâm đi mua chuột cho 2 đứa nhà mình, không biết liêuh chúng có biết vồ và vờn mồi giỏi như mèo của bạn không?

LinhB

bé này có màu lông ngả cam đẹp thế! lại còn nhanh nhẹn nữa! thích thế, mèo nhà mình chỉ thích bắt gián. Mẹ toàn gọi là "dũng sĩ diệt gián"

vanle

Member
ùi, đúng là phim hành động rồi còn gì. b chụp giỏi thật đấy. Mà chuột thật hay giả thế bạn ^^ thắc mắc vì thấy em mèo nhà bạn vần con chuột nó tá lả rồi mà vẫn ko thấy con chuột bị xây xước gì. hì hì
@ chK: nhà chK trên tận đấy mà vẫn có chuột ý ạ

Hay đấy chứ mèo nhà mình không biết con chuột là gì từ thời ông nội của nó nữa ấy chứ, găp chuột thì nhảy dựng lên chả biết nó là thứ gì nữa mới ghê chứ....

Downcome

Phó nhòm
Bạn này bắt chuột về cho mèo chơi :D... hy vọng thằng Tũn nhà mình cũng sẽ làm được như này :p

Gemma

Active Member
Hê hê, không lẽ mèo Tây chỉ biết bắt gián với bắt thằn lằn thôi sao? Mèo nhà mình cũng giống như mèo nhà bạn nào nói ở trên. Hay là tại nhà sạch chuột sẵn nên chúng không biết chuột là gì? Hay là gien nhà chúng nó từ bên Tây truyền lại nên không biết mặt tụi chuột? Dù sao cũng phải công nhận bạn chủ topic chụp hình mèo quá siêu! Mèo thì săn chuột, còn bạn thì săn... mèo :D:-bd

Mèo nhà bạn nhanh nhẹn ghê, chẳng bù cho mèo nhà mình,solo với chuột tí nữa lên viện may mà biết kip, =))

milkygirl6390

Active Member
trời ơi ngưỡng mộ quá đi... ai như mèo nhà mình... nhảy vào chuồng chuột đóng phim người lớn cho chuột xem...:((

zZĩnz

Member
Em mèo nhà bạn nhanh nhẹn quá, bắt chuột giỏi ghê. Vợ chồng mình đôi lúc nghĩ hôm nào phải mua con chuột bạch về thả ra cho bọn mèo thử sức bắt xem sao, nhưng mãi vẫn chưa thực hiện được. Nhìn ảnh mèo nhà bạn bắt chuột làm mình quyết tâm đi mua chuột cho 2 đứa nhà mình, không biết liêuh chúng có biết vồ và vờn mồi giỏi như mèo của bạn không?
chị ơi mua chuột giả = bông thôi Mua chuột bạch sông làm j Tội nghiệp nó lắm. huhuuhhuhu

choáng! như phim hành động:)), công nhận chủ cugx siêu, còn e mèo thì chuẩn, ngưỡng mộ mấy cú phi thân. Chả bù con mèo hồi xưa của nhà mình, ném vào chuột mà nó co rúm hết cả ng vào, tới h nghĩ vẫn còn buồn cười, còn e hiện tại lanh lợi hơn nhưg chưa thử cho tiếp xúc với văn hóa công cộng vì e nó vẫn còn nhỏ.^^