• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo nhà em làm sao í...cả nhà giúp em với...!!!

bongsuri

hic...nhà em nuôi 2 bé mèo Mun xinh lắm..đc hơn 1 năm rồi.2 em ấy vốn rất khoẻ mạnh và nghịch..nhưng ko hiểu sao 3hôm trước,bắt đầu từ Mun chị biếng ăn,chỉ ngồi rầu rầu 1 chỗ.ko thiết j.xong hôm nay đến lượt Mun em cũng thế :( em rất lo..ko biết các em ấy bị làm sao.đến món ăn yêu thích của mấy bé cũng ko chịu ăn..bỏ ăn 3 hôm rồi.sữa cũng ko chịu uống..em lo lắm :(( có ai chỉ cho em cách j đó ko ạ[-O<
em xin chân thành cảm ơn

zorba_meow

Active Member
mình không biết mấy chuyện này, nhưng suy nghĩ đầu tiên đến với minh là bạn nên đưa hai bé đi bác sĩ xem sao bạn ạ, việc này cần phải đc làm nhanh chóng và gấp rút, đừng ngồi đó hỏi hay đoán già đoán non bạn ạ.
mong tin hai bé nhà bạn khỏe mạnh.

bongsuri

Dạ.em cảm ơn bác nhiều nhiều :x.chiều em sẽ cho 2 bé đi bác sĩ..mong là ko có j nghiêm trọng...[-O<

X

xuka3691

Guest
bạn theo dõi thêm ngoài việc biếng ăn các bé còn biểu hiện gì khác không?
- nôn mửa
- đi lỏng
- đau 1 bộ phận nào trên cơ thể
....
mình theo dõi được càng nhiều dấu hiệu thì càng dễ hợp tác với bác sĩ bạn ạ

bongsuri

cho em hỏi: khám bênh cho mèo thì đưa đến đâu là tốt nhất ạ? từ lúc nuôi mèo đến h mèo nhà em rất khoẻ mạnh nên em chưa phải đưa đi khám lần nào nên chưa có kinh nghiệm đưa mèo đi khám

X

xuka3691

Guest
cho em hỏi: khám bênh cho mèo thì đưa đến đâu là tốt nhất ạ? từ lúc nuôi mèo đến h mèo nhà em rất khoẻ mạnh nên em chưa phải đưa đi khám lần nào nên chưa có kinh nghiệm đưa mèo đi khám
bạn ở hà nội hay hồ chí minh?

bạn cứ lên google search địa chỉ thú y cho mèo là thấy ra cả đống luôn. nhưng mà trước khi đến địa chỉ nào thì lại search lại cái địa chỉ ấy lần nữa. lại ra 1 đống vụ xì căng đan ý. có khen có chê. rồi bạn quyết định đưa đến đâu.

nói chung mình thấy cũng tùy bác sĩ hợp hay k hợp. có địa chỉ nổi tiếng, cơ sở to tướng, trang thiết bị đầy đủ, bao nhiêu người khen, mình đến thì ôm cục tức đi về

bongsuri

em ở hà nội bác ạ.em tìm được địa chỉ này Pet Health 240 Âu Cơ, Tây Hồ, Hà Nội ko biết có đc ko nữa..có ng lại bảo em mang bé Mun ra chỗ trường trinh..bác có kinh nghiệm có thể tư vẫn cho em đc ko?

zZĩnz

Member
em ở hà nội bác ạ.em tìm được địa chỉ này Pet Health 240 Âu Cơ, Tây Hồ, Hà Nội ko biết có đc ko nữa..có ng lại bảo em mang bé Mun ra chỗ trường trinh..bác có kinh nghiệm có thể tư vẫn cho em đc ko?
hỜ HỜ tuy mỗi người 1 ý kiến nhưng tớ sẽ ko đưa cưng của tớ đến trường chinh thêm 1 lần nào nữa đâu ( có chết cũng ko đi )
CHỗ ÂU cơ thì cũng đc ( mỗi tội giá hơi chát )
Ấy thử mang bé qua chỗ Anh chiền vet ở số 90 Trần Nhật Duật xem( CỤ ấy làm cũng tốt lắm đấy )
Ko thì thử liên lạc với bác Báu ấy ạ ;;) Chúc mấy bé mau khỏe

X

xuka3691

Guest
mình từng đến hanvet, 74 trường chinh, bs Chiền, bs Vệ và bs Thanh.

- hanvet thì mình có chút chuyện nên k thích lắm
- 74 trường chinh mình chữa bệnh nhẹ, nên thấy anh bs nhẹ nhàng, tư vấn nhiệt tình.
- bs Chiền, bs Vệ, bs Thanh đều k làm xảy ra vấn đề gì với mèo nhà mình hết.

bây giờ thế này, bạn chịu khó tìm trong diễn đàn, được ối thông tin về các địa chỉ trên đấy.

p/s: hiện giờ mình đang theo bs Thanh. vì cá nhân mình thấy chị ấy nhiệt tình và chăm sóc khách hàng tốt. gọi điện nt hỏi vô tư, nếu đã hẹn hò thì mưa gió vẫn đến đủ. lại gần nhà mình

à, nên chọn chỗ nào gần nhà chút thì tiện hơn

bongsuri

:x:x em xin thay mặt 2 bé Mun cảm ơn các bác đã tận tình tư vấn.>:D<mong là 2 em ấy sớm trở lại phong độ..chứ cứ ỉu xìu xìu nhìn buồn quá :(

Ôi chị vừa post 1 bài dài mà mạng lỗi mất rồi. Em nên mang bọn nó đi khám sớm đi em ạ, chị vừa mất mấy đứa vì không đưa đi điều trị kịp thời và đúng bệnh đấy, triệu chứng ban đầu cũng là 1 đứa bỏ ăn, xong mấy đứa khác cũng bị lây, đến lúc bọn nó đi ngoài phân lỏng và nôn thì chữa kiểu gì cũng không được, kết luận là bọn nó bị giảm bạch cầu em ạ, bệnh này rất nguy hiểm cho mèo đấy. Địa chỉ khám bệnh cho mèo thì chị đã kinh qua rất nhiều rồi, và ở đâu cũng có kỷ niệm buồn nên không muốn quay lại, nào là animal care ở Thụy Khuê, mấy địa chỉ ở Trường Chinh... Pet health ở Âu Cơ thì phí rất đắt, mà cuối cùng mèo vẫn không qua khỏi (nếu đắt mà bọn nó qua khỏi thì bao nhiêu chị cũng sẵn sàng bỏ ra), nhưng được cái họ tận tâm và nhiệt tình. Cho đến giờ phút này chị chỉ dám recommend bạn Chiền ở 90 Trần Nhật Duật thôi. Em nên đưa 2 đứa nhà em đến, ở chỗ bs Chiền có dụng cụ test xem có bị giảm bạch cầu không, rất nhanh thôi, cho kết quả trong 10'. Nếu không phải là bệnh giảm bạch cầu thì cũng đỡ lo hơn đấy. Em đưa bọn nó đi khám sớm đi nhé, đừng để như chị, vừa ân hận vừa bất lực, nghĩ lại lại muốn khóc.

garuru

Member
Đọc bài mình thấy lo cho hai bé mèo nhà bạn quá. Không biết hai bé đã được tiêm phòng bệnh chưa? Bạn đưa cả hai bé đi khám bác sĩ cho yên tâm. Mình thường cho chó, mèo nhà mình đến khám bệnh ở hai địa chỉ này: Bác sĩ Chiền (90 Trần Nhật Duật) hoặc bác sĩ Hòa (240 Âu Cơ).

bongsuri

chiều nay em đã đưa 2 bé đi khám...thấy bác sĩ bảo 2 bé nhà em bị suy giảm miễn dịch :( tội nghiệp 2 bé quá..mỗi bé phải tiêm 1 phát..nhìn cái mặt thấy thương quá cơ..mong là sẽ mau khỏi [-O< ....