• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo nhà em có bầu hay không?

ÁmDạ

Nhà em mới mua 1 em mèo cái lông xù. Không hiểu lúc em mang về nó đã có bầu hay chưa. Nhưng mà dạo này em cảm thấy đầu ti nó hơi hồng hồng hơi nhọn nhọn lên, cũng chưa hẳn là to. Bụng thì cứng cứng, no hay đói thì vẫn cứng cứng to to. Hôm qua nó còn nôn 1 bãi thức ăn nữa cơ. Thế nhưng 2 hôm nay nó lại có vấn đề. Cứ thấy người là nó lăn đùng ngã ngửa ra để nịnh nọt, cả đêm lẫn ngày nó đều kêu ra rên rỉ như kiểu gọi zai nữa. Em vuốt dọc sống lưng của nó thì nó cứ chổng đít lên rồi lại rên rỉ >"< Lại thêm 1 vấn đề nữa là thằng mèo đực nhà em được gần 8 tháng, nó thấy em kia gào thét rên rỉ chổng đít lên trời nhưng mà nó mặc kệ, tỉnh bơ như không thấy gì.
Cho em hỏi là mèo nhà em có bầu hay là đang thèm trai???

linkmitu

Member
những biểu hiện trên thì là của mèo bầu rồi bạn: nôn, õng ẹo, hay nũng người, ti hồng nhọn, bụng cứng to, hay chổng đít. bạn thử vuốt dọc sống lưng xem nó có uốn cong người nó ko nhé. nếu mà có thì mình chắc 75% bạn ạ!
cách tốt nhất là bạn mang em nó qua bác sĩ siêu âm nhé! ko thì chờ 1 thời gian nữa bụng phình tướng lên là biết.

ÁmDạ

nó có chổng đít lên, nó nằm úp bụng xuống đất xong nó chổng đít lên bạn ạ. Nhưng mà nó cứ rên rỉ cả ngày như kiểu gọi trai ấy

nguyet_keng

Member
mèo nhà bạn 90% là đang thèm zai ..em mèo của mình cũng thế ...tưởng nó chửa mang đi khám ,ai dè chẳng có gì ,,mấy hôm sau nó gào đực luôn ..mà có thể mèo của bạn bị trươcngs bụng hoặc ăn không tiêu thôi ..nó đang động đực đấy ...cho đi lấy giống đi
;)

meonho124

Member
Mèo mang bầu rồi thì sẽ không có biểu hiện gào đực nữa , em nó chỉ khẽ kêu và muốn gần gũi người thôi . Cũng hơi giống động đực nhưng không phải không gào thảm thiết và lăn lộn như gào đực được :))

Em nó chỉ gào đực trong trường hợp là , em nó đang gào đực -> co đực nhảy -> em nó có bầu -> vẫn gào nhưng là gào theo cai đợt động đực bị nhảy đó còn sau đó thì không thể có đợt gào đực mới được -> nếu có thì là biểu hiện em nó chưa có bầu tiếp tục gào lúc gào đực ti em nó cũng hơi hồng lên

:D muốn biết có bâu hay không bạn cứ chờ vài tuần nữa em nó không kêu la gì mà kêu kiểu nũng nịu thích gần người , ti em nó vẫn hồng và to lên bụng lớn thì mới đúng là mang thai :D