• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo nhà em bị ốm

nanaiuiu

Member
Hôm nay em cho miu nhà em đi tắm, nước mát vì trời hôm nay nóng
Xong 1 lúc sau thì em ý ị đùn, phân nát
rồi khạc nhổ như đờm chứ không phải nôn
Đến tối thì em ý ị ra nước gì màu đỏ đỏ
Cả nhà ơi giờ em phải làm sao ạ :((

Cún Mèo

Member
Có mấy trường hợp:

- Mèo nhà em bị lạnh bụng, đau bụng dẫn đến đi ngoài.

- Mèo nhà em có thể ăn phải cái gì đó không tốt.

Em nên đưa mèo đến bác sĩ thăm khám. Phải hỏi han thật kỹ bác sĩ trước khi họ cho mèo nhà em tiêm kháng sinh.

jAsMIne

Member
Tốt nhất là bạn đưa đi bác sĩ cho chắc.Bị ị ra dịch đỏ thì không tự chữa được nữa đâu :( đi bác sĩ chữa sớm cho yên tâm!

thanhcong

Member
trời nóng cũng phải tắm nước nóng cơ bạn ah,mèo yếu sinh lý lắm :D
Chuẩn! Mèo nhà mình mặc dù tắm quen rồi nhưng vẫn phải dùng nước nóng để tắm.bất kể là trời nóng hay lạnh. mà tắm xong là phải lau khô + sấy luôn cho e nó khô chứ để e nó tự liếm nguy hiểm (được cái con dở hơi nhà tớ tắm nó chẳng ý kiến gì sấy thì cũng kệ muốn làm gì thì làm miễn làm ấm + nóng là nó chịu )

huyennga_online

bạn mà tắm cho mèo thì phải tắm nước ấm chứ, tắm xong rồi thfi lau kho mới được sấy, mang đi bác sĩ thú ý thôi....

hờ ... mèo Camp nhà tớ, trời nóng tớ ngâm em ấy vào nước lạnh như ngâm khăn ấy ... xong tắm táp cho em ấy = nước lạnh :)) tắm xong rồi tớ lau qua cho nó để nước khỏi nhỏ tong tỏng quanh nhà, rồi mặc xác cho nó liếm ... nửa tiếng sau tớ quay lại thì em ấy đã liếm gần xong rồi, còn tay và bụng vẫn hơi uớt, tớ dùng khăn lau nốt. thế mà nó chả làm sao cả, ăn uống vẫn tốt và chạy phăm phăm ... hì hì ...

có điều hồi ấy tớ chưa biết tắm = nước lạnh thì mèo sẽ ốm, nên tớ mới dám, cũng may là chả sao ... đừng có ai dại như tớ nữa nhá :p

nanaiuiu

Member
Bây giờ mới có thời gian lên để update tình hình của bé mèo nhà em ạ
Cám ơn sự quan tâm của các bác
Tình hình là, mèo nhà em sau cái hôm bị đi ị đùn và ị ra dịch màu đỏ thì đến hôm sau em ý..... khỏi hoàn toàn như không có chuyện gì xảy ra
Và sau lần đó thì đêm nào em ý cũng đi.... giết gián, sáng nào dậy cũng thấy xác vài con gián chết ở cầu thang =.=
Mèo nhà em đã khỏi ốm 1 cách thần kì và biến thành dũng sĩ diệt gián :D

jAsMIne

Member
Chúc mừng bạn nhé!Em ý làm nhiều người lo lắng đấy.Không hiểu vì sao i ra chất nhầy đỏ nhỉ?Tớ nghi em ý lạnh bụng đi ngoài,có ăn cái gì đó khi tiêu hoá non thành màu đỏ ^^