• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo nhà Bizonzon

bizonzon

Active Member
Không lôi thôi, show luôn <:p

Chùm 1: Cuộc sống mới

Ngày đầu tiên Rocky-Sâu về nhà Bizonzon:
( ngồi xem Minuscule nguyên ngày, say mê )

tdt1706

Member
màu lông thì là ALN nhưng mặt ko giống lắm,mèo gì vậy bạn.bè xem hoat hình giống bé nhà mình quá:D

bizonzon

Active Member
màu lông thì là ALN nhưng mặt ko giống lắm,mèo gì vậy bạn.bè xem hoat hình giống bé nhà mình quá:D
Tớ cũng chả rõ nó thuộc giống gì bạn ạ, nhìn xấu ơi là xấu :)). Tối hôm sang chơi nhà Sheryl, thấy 1 đàn đông nhung nhúc tớ mới lén giấu 1 đứa vào áo đem về :p

zorba_meow

Active Member
Tớ cũng chả rõ nó thuộc giống gì bạn ạ, nhìn xấu ơi là xấu :)). Tối hôm sang chơi nhà Sheryl, thấy 1 đàn đông nhung nhúc tớ mới lén giấu 1 đứa vào áo đem về :p
dù không biết chị có nói thật hay không :D nhưng em vẫn thích hành động đó của chị lắm :x:))

lululubu

Active Member
Ôi thằng cu nó chịu ăn cơm, nhìn mà thèm quá. Giờ bọn nhà mình nó chỉ thích ăn hạt với thịt không thôi, cho cơm trộn chả thèm ăn. Hay mình đã giáo dục sai lầm ở phần nào rồi? Mặt cháu Sâu đẹp mà, phải cái gầy thôi, béo tốt vào là có má ngay, lại đẹp trai như ai.

bizonzon

Active Member
Ôi thằng cu nó chịu ăn cơm, nhìn mà thèm quá. Giờ bọn nhà mình nó chỉ thích ăn hạt với thịt không thôi, cho cơm trộn chả thèm ăn. Hay mình đã giáo dục sai lầm ở phần nào rồi? Mặt cháu Sâu đẹp mà, phải cái gầy thôi, béo tốt vào là có má ngay, lại đẹp trai như ai.

Ôi, chả lo nó gầy đâu! Trông cái bát cơm còn to hơn cả người thế kia cơ mà!!! =))
chị Bizonzon ơi, 1 bữa cháu nó có ăn hết chừng này cơm ko ạ
Thằng này được cái nó ăn thập cẩm cả nhà ạ, cơm rau cơm mắm cũng ăn, may thế cơ chứ :))
1 bữa thì em nó chiến hết khoảng 2 thìa to cơm với 1 khúc cá kho (hoặc thịt băm), thêm rau. Rau thì ăn đủ các thứ, từ muống luộc, bắp cải luộc, su hào nấu, củ cải khô, đậu đũa luộc, v.v... (hậu quả là ị thúi kinh hồn :-s )
Đây là chùm ảnh hôm đầu tiên về nhà, chứ giờ (sau 1 tháng bụp cơm) là cũng có dáng phết rồi <:p

Thằng này được cái nó ăn thập cẩm cả nhà ạ, cơm rau cơm mắm cũng ăn, may thế cơ chứ :))
1 bữa thì em nó chiến hết khoảng 2 thìa to cơm với 1 khúc cá kho (hoặc thịt băm), thêm rau. Rau thì ăn đủ các thứ, từ muống luộc, bắp cải luộc, su hào nấu, củ cải khô, đậu đũa luộc, v.v... (hậu quả là ị thúi kinh hồn :-s )
Đây là chùm ảnh hôm đầu tiên về nhà, chứ giờ (sau 1 tháng bụp cơm) là cũng có dáng phết rồi <:p
ăn dữ nhỉ :)) con bé nhà em hồi trc ăn có 1 thìa cơm mỗi bữa, giờ lên 3 thìa :)) mới 6 tháng thôi :)) mà nó cũng ăn tạp nham rau dưa lắm =.= cứ rau luộc rau gì cũng chén =.=

bichdiep

Member
Không lôi thôi, show luôn <:p

Chùm 1: Cuộc sống mới

Ngày đầu tiên Rocky-Sâu về nhà Bizonzon:
( ngồi xem Minuscule nguyên ngày, say mê )
Cứ để cháu nó ngồi gần màn hình như thế này có ngày đeo kính giống má nó thôi =))=))=))=))=))
Yến up ảnh gần đây xem cháu nó lớn thế nào rồi nào? Lâu lắm không gặp, từ hôm bị Yến giấu trong áo đến h còn giề nữa? :x:x:x:x

bizonzon

Active Member
Cứ để cháu nó ngồi gần màn hình như thế này có ngày đeo kính giống má nó thôi =))=))=))=))=))
Yến up ảnh gần đây xem cháu nó lớn thế nào rồi nào? Lâu lắm không gặp, từ hôm bị Yến giấu trong áo đến h còn giề nữa? :x:x:x:x
Mai tớ mang Sâu với Chanh sang cô Liễu tụ tập, Diệp có sang ko?
Đang tính xem làm cách nào mang được cả thằng Lu đi, hôm nay đẹp giời vừa vật 4 con giời ra tắm thơm tho trắng trẻo lắm rồi, mai đi show thôi :D

Sheryl

Active Member
Mai tớ mang Sâu với Chanh sang cô Liễu tụ tập, Diệp có sang ko?
Đang tính xem làm cách nào mang được cả thằng Lu đi, hôm nay đẹp giời vừa vật 4 con giời ra tắm thơm tho trắng trẻo lắm rồi, mai đi show thôi :D
Hờ, muốn mang Onyx sang xem Rocky với Onyx nhà nào bồi bổ tốt hơn cơ mà bà của sấp nhỏ vừa lên, chắc ko đi tụ tập được rồi. Onyx hiện giờ đã hồi phục, không còn hình ảnh của ma tiêu chảy da bọc xương nữa đâu :)).

bizonzon

Active Member
Chùm 2 : Bạn mới

Bé Chanh (về sau Sâu khoảng 1 tuần, kém tuổi Sâu 1 tháng, là đứa tính nết dễ thương nhất trong số tất cả những đứa tớ nuôi từ trước đến giờ :X )

Lúc mới về thì mình cứ bắt con bé Chanh gọi thằng Sâu là anh, những sau thấy tương quan chênh lệch quá, gọi là anh nghe nó hơi kệch cỡm nên mặc, chúng nó muốn gọi nhau là gì thì gọi :-??