• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Mới Về Nhà

Vịt Vàng

Mọi người giúp em với,em mới nhận nuôi 2 em mèo,về nhà vừa thả ra là 2 em chui tọt vào 1 góc nằm đấy,ai lại gần cũng khè khè dọa....xong nửa đêm bò vào gầm giường em kêu toáng lên... nên em phải bỏ 2 em vào trong nhà tắm đóng cửa cách âm vào cho đỡ ồn sáng nay thả ra thì 2 ẻm chạy loanh quanh phòng 1 lúc rồi lại chui tọt vào gầm giường cả buổi không ra....em không thấy ăn uống,vệ sinh gì cả nên rất lo... lại sợ mấy em không biết đi vào cát thì bẩn nhà với cả không ăn sợ mấy em ốm.
Em mới nuôi mèo lần đầu nên mọi người cho em lời khuyên với,chứ 2 bé dữ lắm,lại gần thôi đã trợn mắt,xòe vuốt rồi khè khè dọa rồi tối lúc bế vào nhà tắm còn bị cào cho xước hết tay
Phải làm sao cho mấy em chịu ăn uống với biết đường đi về sinh đúng nơi bây giờ ạ ?