• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo mẹ và đàn mèo con đang rất cần chủ.Ai có lòng yêu mèo hãy giúp đỡ các bé

keodautay

Ở tiệm cơm nơi mẹ mình làm việc có 1 con mèo đang có mang sắp sinh vi lần sinh lần này là lứa thứ 2 rùi nên chủ ở đó ko thể nào nuôi hết(vì còn mèo con của lứa trước nữa)nên chủ ở đó đã dự định thả nó ra chợ.Thực tình như thế thì quả là rất tội cho mèo mẹ và đàn con sắp ra đời.mình cũng thik mèo nhưng vì hoàn cảnh gđ nên ko thể nuôi các e nó đc(cũng vì thế mà ở hẽm nhà mình có 2 e mèo con bị vứt vào khu hẻm của mình,mình cũng ko the nuôi mà chi có thể hàng ngày đem cơm với đồ ăn ra để 1 góc cho chúng nó mình cảm thấy rất tội cho chúng và ko muốn lại có thêm e mèo nào lại bị vứt đi nt nữa.Hy vọng các bạn muốn có 1 chú mèo để nuôi và thật sư yêu thương nó xin hãy nhận e nó về nuôi(nếu nhận luôn mèo mẹ đang có mang thì tốt quá rùi còn ko thì nó sap sinh rùi bạn có thể nhận mèo con về nuôi)
Đia chỉ quán đó là 154 đường chánh hưng p5 q8 tphcm.Tên quán là Hòa Hảo.Đó là 1 quán cơm chay các bạn cứ vào hỏi mèo là ng ta bik ngay.Mèo mẹ là mèo trang đốm đen nhìn dễ thương lam nhé.Các bạn yêu mèo xin hãy chung tay giúp cac e nó trước khi các e bi bo ra chợ :(
p/s:nếu dc mình sẽ de hình pé lên cho các bạn xem qua nhưng mình nghi nếu yêu mèo bạn sẽ ko quan trọng e nó thế nào đâu nhỉ :)

lonely29

Member
:(( khổ thân các bé, trong đó không thích nuôi mèo ta mà cứ để nó đẻ tùm lum. bạn nên đăng tin cả ở yeudongvat.org và facebook hội những người yêu mèo http://www.facebook.com/hoiyeumeo để bé nhanh tìm được chủ

lynkc

cậu ơi
tớ ở mãi hd không nhận được
nhưng theo tớ cậu nên hỏi lớp cậu xem có ai nuôi mèo không
hoặc mang ra chợ ngồi 1 lúc là có ng cần à
mất công xíu nhưng đỡ khổ thân các em ý

phenmaleat

Active Member
tội nghiệp bụng mang dạ chửa vậy ra ngoài sống thành mèo hoang sao đành. giá mà ở hà nội thì tốt quá, các bạn ở sài gòn đâu mau nhanh tay đón bà bầu này đi nào

keodautay

@lonely29:tks bạn tớ đã đăng tin trên 2 nơi bạn nói rùi,hy vọng là các bé sẽ sớm tìm đc chủ yêu thương các bé,trong tp thì mèo hoang nhìu lắm bạn ak ng ta đem về nuôi để bắt chuột chứ ko wan tâm tới nó gì hết thấy nó đẻ nhìu quá lai vứt ra đường chỉ giữ lại 1 con để bắt chuột tiếp :( cũng vì n~ ng như vậy mà càng ngày mèo ta càng ko đc một số ng coi trọng
@dragon-in-night:Mình đã add fb chi ấy hy vong sẽ sóm liên hê đc
@lynkc:lớp tớ thì ko ai chịu nuôi mèo bạn ạ vì nhà đứa ko có thì ba me ko cho nuôi đứa có rồi thì lại ko có khả nang nuôi thêm nữa,chợ thì tớ chắc tớ ko dám mang ra đó đâu vì 2 chú mèo bị bỏ rơi trong hẻm nhà tớ cũng do mấy ng ở chợ quang vào với tớ mà đem ra đó ko bik mấy bà bán cá bán thịt sẽ làm gì con mèo nữa :((.Tớ vẫn mong sẽ kím đc chủ tốt yêu thương bé mèo và các con của nó từ các bạn yêu mèo chứ ko fai từ mấy ng buôn mèo :(
@phenmaleat:tớ thấy đa phần mèo ở HN mau kím đc chủ hon mèo trong tp,vì tp bay giờ quá nhìu mèo hoang rùi đến nỗi ng ta nhẫn tâm vứt cả mèo con mới đẻ ra đường chac kim chu cho bé sẽ khó đây nhưng tớ se cố gang hết mức có thể

Trong khi chờ có người tới nhận mèo bạn hãy cố tìm cách giữ mèo nhé, tìm được người nhận nuôi mà mấy bé lại biến đi đâu mất thì khổ tụi nó lắm. :(

keodautay

Trong khi chờ có người tới nhận mèo bạn hãy cố tìm cách giữ mèo nhé, tìm được người nhận nuôi mà mấy bé lại biến đi đâu mất thì khổ tụi nó lắm. :(
Bé méo đc nuôi ở đó cũng lâu rùi với chủ tiệm thướng để đồ ăn o 1 góc quen kia nên chắc nó ko bỏ đi đâu đâu bạn còn về phan chủ tiem minh đã nhờ mẹ mình nói giùm là giữ mèo lai 1 thời gian đe tìm chủ nên chac sẽ ko sao đâu :)

Azu

Member
quán cơm chay mà sao nỡ làm việc nhẫn tâm vậy.
có khi bạn hỏi chính những người đến mua cơm chay ở đấy xem, người chay tịnh hay từ tâm, biết đâu có người nhận.

keodautay

quán cơm chay mà sao nỡ làm việc nhẫn tâm vậy.
có khi bạn hỏi chính những người đến mua cơm chay ở đấy xem, người chay tịnh hay từ tâm, biết đâu có người nhận.
Bên đó cũng đang hỏi n~ ng an com chay xem có ai nhân nuôi ko đó bạn,nhưng cũng đc 1 thời gian rùi mà ko có ai nhận nên chủ tiêm mói nghi tới kế sách cuối cùng là đem bỏ nó ra chợ cũng còn may cho các bé là ho ko tính bỏ bao bố quăng như 1 số ng nhẫn tâm khác,hy vong la se som tìm đc chủ cho bé mèo

thuthu

Member
Híc khi thấy mèo lang thang cơ nhỡ các bạn nên cho ngay vào trại tế bần mèo (ở trong HCM và HN đều có) rồi từ từ mới tìm được chủ cho các em. Các trại tế bần tuy cũng quá tải và khó khăn nhưng luôn dang tay đón các em, lại có mạng lưới quan hệ dễ tìm được chủ mới. Chứ chứ để các em đấy sợ sẽ bị vứt ra đường hoặc gặp chuyện gì đó không hay.

uyen2980

Member
bạn ráng gửi hình các bé sẽ có sức hút hơn, nuôi 1,2 bé còn được chứ nuôi cả đàn lận, khó lắm đó.

keodautay

Híc khi thấy mèo lang thang cơ nhỡ các bạn nên cho ngay vào trại tế bần mèo (ở trong HCM và HN đều có) rồi từ từ mới tìm được chủ cho các em. Các trại tế bần tuy cũng quá tải và khó khăn nhưng luôn dang tay đón các em, lại có mạng lưới quan hệ dễ tìm được chủ mới. Chứ chứ để các em đấy sợ sẽ bị vứt ra đường hoặc gặp chuyện gì đó không hay.
Trại tế bần mèo là sao bạn?vì chủ tiệm chỗ đó nói chỉ cần có chỗ cho mèo hay có ng nhận mèo về nuôi là sẽ ko thả mấy e vào chơ nữa

keodautay

bạn ráng gửi hình các bé sẽ có sức hút hơn, nuôi 1,2 bé còn được chứ nuôi cả đàn lận, khó lắm đó.
Ukm mình sẽ ráng chụp vài tấm hình up lên,vì dạo này mình cũng đi học triền miên lúc lên quán thì e nó trốn trong xó xỉnh nào rùi nên mình chưa có dịp chụp.Mà thật ra e nó cũng sắp sinh rùi nên hy vong tới lúc đó sẽ kím dc vài bạn mỗi bạn nhận 1~2 e là đủ rùi(chắc sẽ khó khăn đây vì tp nhiù mèo qua mà ng nhân nuôi lai ít) và hy vọng sẽ có ban nhân lun e mèo mẹ lun,chứ để nó lai đó sẽ có nguy cơ thêm lứa nữa và lại có nguy co bi đem ra chợ típ

keodautay

mừng quá bé meo da dc 1 chi kia nhan rui.hình như là ng bên hoi yeu dong vat cua chi vi thao nguyen

lollip0po

Member
Trại tế bần mèo là sao bạn?vì chủ tiệm chỗ đó nói chỉ cần có chỗ cho mèo hay có ng nhận mèo về nuôi là sẽ ko thả mấy e vào chơ nữa
:-/ trại đó ở đâu ? Mình chưa nghe tới.................