• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo mẹ tách con,vú bị căng sữa

chào mọi người,con mèo nhà em tách con được6 ngày rồi.bình thường chỉ 2,3 ngày là nó hêt căng vú,nhưng bây giờ đã 1 tuần rồi mà nó vẫn căng như hôm đầu.với lại sao đợt tách con này,nó lạ lắm mọi người ạ,nó ngủ suốt thôi.sáng em dậy,nó vẫn nằm,nằm tới lúc em vào gọi nó mới ra ăn,trưa cũng ngủ tới chiều,tối thì cũng lăn ra ngủ tuốt.nó ngủ với em,nên em biết nó không đi đêm.bình thường nghe tiếng dao thớt là dù có ở đâu nó cũng chạy tới xin thịt,mà bay giờ chẳng thèm ra,cứ phải vào gọi nó.không biết có sao không nữa,em tách con khi được 6 tuần 2 ngày.nó lạ lắm,em hiểu nó lắm,nhưng thấy nó vậy,em hơi lo.(nó ăn cũng bình thường)

Cubin

Member
Có thể bé vừa mới sinh xong nên mệt, vì vậy mới ngủ nhiều. Còn chuyện vú căng sữa thì mình không rành lắm. Nếu bạn thấy bất thường và lo lắng bạn có thể đưa bé tới bác sĩ để bác sĩ khám cho bé.