• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo mình mới xin được. Ko cần phải cầu kì, tất cả là duyên số :)

nguyenthuy

Member
Ngày hôm nay, mình rất rất rất vui vì cuối cùng đã kén được thằng rể ưng ý cho Bom nhà mình. Mình vẫn chưa còn hoàn hồn vì nỗi vui mừng này quá lớn.
Mới tối qua thôi, khi nhìn thấy ảnh nó trên facebook, mình đã có cảm giác nó phải về mới mình. Và quả đúng thế, chỉ sau chưa đầy 10h đồng hồ sau, hắn đã an tọa ở nhà mình.
Mình ngộ ra rằng, xin mèo, ko cần phải quá cầu kì. Tất cả là duyên số :)

Xin cảm ơn chủ của Chồn (tên bé mèo mới). Anh ý vì lý do cá nhân mà không nuôi được nó. Nhưng lại nhất định không đem bán. Mình cũng chưa từng gặp anh ý bao giờ. Khi mình đưa tiền, anh không chịu lấy, chỉ cầm 5k tiền vía!. Với chú mèo đã gắn bó với anh ấy hơn 1năm trời, nuôi nó béo tốt, khôn lớn. Mình hiểu rằng anh đang rất buồn. Mạn phép anh ý mình xin đăng mấy cái ảnh của Chồn lên VP. Để mọi người có thể chia vui với mình :)

Chủ cũ của Chồn là nhiếp ảnh, nên nhìn Chồn có hơi long lanh quá đáng :))

Đây là ảnh cách đây 1 năm, khi thằng ku còn bé
[/IMG]
[/IMG]

[/IMG]

Lớn hơn chút nữa thì thế này:

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Còn bây giờ thì nó to béo lắm rồi. Mình mới mang về nên chưa chụp được ảnh.

[/IMG]

Chồn rất hiền và quấn người. Nhưng cái quan trọng là Chồn và Bom vẫn chưa quen nhau. Ai có kinh nghiệm về việc mang mèo mới về nhà làm sao cho 2 đứa thân với nhau thì giúp mình với ạ. Mình cảm ơn vô cùng!

D_P_HOA

Active Member
Ngày hôm nay, mình rất rất rất vui vì cuối cùng đã kén được thằng rể ưng ý cho Bom nhà mình. Mình vẫn chưa còn hoàn hồn vì nỗi vui mừng này quá lớn.
Mới tối qua thôi, khi nhìn thấy ảnh nó trên facebook, mình đã có cảm giác nó phải về mới mình. Và quả đúng thế, chỉ sau chưa đầy 10h đồng hồ sau, hắn đã an tọa ở nhà mình.

Xin cảm ơn chủ của Chồn (tên bé mèo mới). Anh ý vì lý do cá nhân mà không nuôi được nó. Nhưng lại nhất định không đem bán. Mình cũng chưa từng gặp anh ý bao giờ. Khi mình đưa tiền, anh không chịu lấy, chỉ cầm 5k tiền vía!. Với chú mèo đã gắn bó với anh ấy hơn 1năm trời, nuôi nó béo tốt, khôn lớn. Mình hiểu rằng anh đang rất buồn. Mạn phép anh ý mình xin đăng mấy cái ảnh của Chồn lên VP. Để mọi người có thể chia vui với mình :)

[/IMG]
[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Chồn rất hiền và quấn người. Nhưng cái quan trọng là Chồn và Bom vẫn chưa quen nhau. Ai có kinh nghiệm về việc mang mèo mới về nhà làm sao cho 2 đứa thân với nhau thì giúp mình với ạ. Mình cảm ơn vô cùng!
Bé Chồn rất đẹp :), chúc mừng bạn nhé.
Còn vụ mèo mới về nhà làm sao cho chúng thân nhau, như mình thì mình cứ xịt cho chũng mỗi đứa vài gọt nước hoa cho nó cùng mùi :)).Một hai hôm chúng đã quen nhau rồi :)

linhlamhn

Member
Chúc mừng mèo về với chủ mới. Nhà bạn có mỗi 2 đứa nên chắc chỉ vài hôm là chúng nó quấn nhau ngay thôi, lúc đấy có khi chủ lại "ấm ức" vì tụi nó thân nhau quá và cho mình ra rìa...:))

nguyenthuy

Member
Em cảm ơn anh chị. Mà Chồn nó có thói quen ăn uống kì cục lắm :(. Hắn thích nhai DƯA CHUỘT =.=!!!!

Gemma

Active Member
Đúng như nhà Linhlam nói đấy, chỉ vài bữa đầu nó lạ nhau thôi. Mình từng đón ba đứa về nhà, mỗi lần đón một đứa. Cứ ma cũ bắt nạt ma mới, được vài hôm thì hều cả làng <:p:x

X

xuka3691

Guest
đẹp quá, mắt to tròn như 2 cái đèn pin ý. mà nhìn tai bé sao trong đầu mình cứ hiện ra mấy bé tai cụp không biết nữa, hì.

đúng là không cần phải cầu kì, tất cả là duyên số. trước mình tìm mèo. cứ nhăm nhăm bé nào là đều trượt hết. đến khi gặp 2 đứa nhà mình. nhìn ảnh lúc 9 rưỡi sáng thì 6 rưỡi chiều nó đã có mặt ở nhà mình rồi. nhanh quá, mới đó đã 1 năm. từ lúc bé bằng cái nắm tay, giờ đã to tướng rồi

yumi

Member
Còn mấy cái này. Up lên luôn một thể.hihi

xem cái dáng nằm thấy ghét quá mất...hehe. Còn cong 2 tay lại như đang bị lạnh nữa cơ. :D Chúc mừng chủ top có mều mới ..@};-@};-

zorba_meow

Active Member
lông bé phân bố màu đẹp quá, thêm cái tai xoăn xoăn, đây là một giống mèo gì vậy nhỉ :D em nhìn thấy quen quen :D
Bé nhà bạn xinh xắn quá, chúc mừng bạn nhé >:D<

nguyenthuy

Member
ủa, sao mình không thấy ảnh nhỉ, hay máy mình bị sao :((
em vẫn xem được mà chị ơi :)
Thằng ku nhát lắm mọi người ạ. Nó vẫn chưa chịu ăn cơm, chỉ chui gậm giường thôi. :( . Nhưng được cái là nó phản ứng rất tốt với món dưa chuột :)):)):))
Em cũng ko biết giống mèo này là gì đâu ạ. Mà e lại quên hỏi. Sáng nay đi bắt vội quá.

zZĩnz

Member

[/IMG]
[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

nhìn nhóc này mình đã có thể yên tâm khẳng định 1 điều. Hanako con mình sẽ ko phải là mèo anh lông ngắn há há há=))=))

wao cậu Chồn nhà bạn trông hay nhỉ ^^ nhìn lạ mắt thật đấy, ko biết 2 đứa đã quen nhau chưa? mình thì cứ thả ra mấy hôm là khắc quen :-??

zZĩnz

Member

[/IMG]
[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

ku chồn ơi làm con rể mẹ zĩn đi CỐ chờ Hanako của mẹ 1 năm nữa Để mẹ sin 1 đứa cháu có bộ lông giống con tặng cho mẹ Milk nào CHồn ơiiiiiii:x:x

bizonzon

Active Member
Bé này tai so với mặt có vẻ bé nhỉ, giống đặc điểm của mèo tai cụp, mà nhìn nó cũng cụp cụp nữa, kết quá :)). Lúc nào mắt cũng tròn xoe, dễ thương quá em ạ :X. Chúc mừng nhà em có thêm bé mèo xinh nha >:D<

zZĩnz

Member
Bé này tai so với mặt có vẻ bé nhỉ, giống đặc điểm của mèo tai cụp, mà nhìn nó cũng cụp cụp nữa, kết quá :)). Lúc nào mắt cũng tròn xoe, dễ thương quá em ạ :X. Chúc mừng nhà em có thêm bé mèo xinh nha >:D<
muốn mèo tai cụp dễ thôi mà. ^^ anh Chiền 4 vạch đang ham hố cái dịch vụ phẫu thuật thẩm mĩ thành mèo tai cụp và cắt mí để làm mắt to;;);;);;)

hathu08

Active Member
muốn mèo tai cụp dễ thôi mà. ^^ anh Chiền 4 vạch đang ham hố cái dịch vụ phẫu thuật thẩm mĩ thành mèo tai cụp và cắt mí để làm mắt to;;);;);;)
4 vạch là gì hả bạn, tớ chẳng hiểu biết gì, có khi hơi thô chứ cứ nghĩ đến vạch tớ lại nghĩ đến cái que thử thai. 1 vạch là k, 2 vạch là có, 3-4 vạch chắc sinh 3 sinh tư à

Lạc đề tí thôi. Chị ơi em bé mèo xinh quá, đúng là mèo về với chủ phải hợp duyên cơ chị ạ. Mà đã hợp duyên hợp vía rồi thì sẽ ngoan và nhanh lớn lắm cơ.
Em thấy tai có vẻ giống mấy em mèo tai vểnh, lông tai dài ghê cơ