• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo kitty nhà em!!!

meocon89

Member
Hix...em vừa viết dài ơi là dài ma tự nhiên lại bi báo là chưa đăng nhập....lại phải đăng nhập lại và mất hết bài em vừa viết. Buồn quá...thôi thì đành gửi ảnh em Kitty thôi vậy. Em vừa mua em ý chiều nay, là cuộc gặp do duyên trời sắp đặt đấy ạ. Em đi tìm mấy tháng trời, mai ma không tìm được, tự nhiên hôm nay lai gặp được em ý... Mấy cái ảnh này em chụp hơi tối, vì em mới mua về, buổi tối em chụp luôn mà...nên chưa kịp tắm cho em ý, lông em ý hơi bết...

Ảnh chụp bằng gì thế webcam à! Có vẻ như con mèo vẫn chưa quen lắm! Vấn còn hơi sợ sệt, đôi mắt mở to kìa. Xinh lắm, nếu được chải lông cho mượt nữa thì... Tớ rất muốn nuôi mèo, nhưng hiện tại thì không thể được. Chắc chắn là nhà chủ họ sẽ chẳng cho nuôi, mà nếu có thì sau này khi tớ rời khỏi đây thì lấy ai chăm sóc nó!

meocon89

Member
Em chụp bằng điện thoại đấy ạ. Tại hôm qua trời tối với lại đèn mờ nên chụp ảnh không được rõ lắm. Hum nay em mới chụp thêm ảnh em ý rùi! (^_^). Em mới đi mua bộ lược và phấn tắm khô về chải cho em ý, bây giờ lông xù hơn rùi. Chụp ảnh em ý khó lắm cơ. em cứ đến gần là em ý lại chạy đến chỗ em, cọ cọ vào người em, lại con grừ grừ nữa chứ! Hix...em ý mới về nhà em hôm qua mà cứ như là được em nuôi từ bé rồi ý. Lúc đầu em sợ mua miu to về khó nuôi, nhưng may quá, em ý quấn người thê này thì không sợ rùi. Sau đây là ảnh em ý

Mấy ảnh sau em chụp qua lưới

Khủng long

Active Member
Bạn sướng nhờ !...mà con gái hay con trai vậy bạn ? Trông xinh lắm...mèo mới về nhớ diệt ve,rận,bọ chét cho em nha bạn...giống mèo này thân thiện lắm,coi chừng mới về lạ chỗ em đi chơi rồi không nhớ đường về đấy...chúc bạn vui.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Ôi, kitty xinh quá, bạn nhớ kiểm tra xem em có bị giun sán gì không nhé... Nhìn Kitty hiền ghê, yêu ghê, muốn ôm Kitty lắm...

A, mình có thói quen nếu viết dài thì copy ra Word, vì rất hay bị yêu cầu đăng nhập lại... Viết dài ngoằng xong viết lại thấy bực mình lắm, thế nên mình khuyên bạn cũng nên có thói quen đó nha..

meocon89

Member
Kitty là con gái đấy ạ. Chủ nhật này em mới đưa em ý đi tiêm phòng. Em này được cái ăn khỏe lắm! Ngủ cả ngày, ngày ăn 6 bữa, ăn xong lại ngủ, ngủ dậy lại ăn. Chẹp...Em vừa chụp thêm mấy hình em ý nè!! (..^__^..)

Khủng long

Active Member
Được chủ cưng có khác...so với hôm mới về em đẹp hơn nhiều lắm ...cỡ này đỏ da , thắm thịt xong là em hát " Tình ca " cho nghe đấy...đăng tin kiếm chồng cho em đilà vừa bạn à .

meocon89

Member
Đúng rùi, chắc mấy hôm nữa là em ý gào thét tìm chồng đây. Không bít có bác nào muốn làm thông gia với nhà em hông???

SirTuan

Member
chào các bạn hội mèo , mình mới vào diễn đàn, hân hạnh làm wen với các bạn.

HELLO meocon89 , ko bít em kitty nhà bạn mấy tuổi , mình mới nuôi mèo lần đầu , em MILU nhà mình mới được 6tháng ko bít làm chồng em kitty xinh xắn của bạn được ko hihi.
Hình em nó đây . Ko bít bao giờ hội mèo đi offline phát nhỉ . . .

thuytrang0032

ôi, bé mèo đáng yêu quá đi mất! Nhưng mình nghe nói mèo ăn ngủ ko ít vận động thì sẽ bị khó hấp thụ canxi gì đó...làm mèo yếu đi rất nhìu. Bản thân mình thì thích mèo suốt ngày ăn ngủ thôi :p nhưng nghe nói thế nên sợ lắm! Ko biết có cách nào để mèo vẫn chỉ nằm ăn ngủ thôi mà vẫn sống khỏe ko nhỉ? :day dreaming: Mình cực khổ nuôi nó mà mỗi khi đi làm về chẳng thấy nó đâu, chỉ thầy...mấy bãi trong nhà tắm thì bực chết :raised eyebrow: thế là phải lôi đầu nó ra...vuốt lấy vuốt để cho bõ tức! :love struck:

meocon89

Member
Em vừa đổi tên em Kitty thành Megghi rùi, nghe iu hơn. Thằng bé nhà anh Tuấn là giống gì thế ạ??? Không bít cho 2 em ý kết hợp với nhau thì mấy em miu con ra màu gì nhỉ. Mà tình hình là em Megghi nhà em chưa có hiện tượng gì là muốn lấy chồng đâu. hihi. Khi nào em ý "gào thét" thì anh em minh giao lưu nha!!!

meocon89

Member
Em Megghi nhà em đi wc ra máu!!! Help!!!

Chết rùi..huhu..em Megghi nhà em đi "ị" ra máu. Tối nay ra dọn tự nhiên thấy có giọt máu dính cùng..không biết đấy là hiện tượng của bệnh gì ạ?? Em ý toàn nằm ngủ ở nhà, chẳng đi đâu cả. Thức ăn thì chỉ ăn Me-o, em cho uống nước sôi để nguội...không biết em ý có bệnh gì không nhỉ????:((.

Phu Dung

Moderator
Bạn xổ giun cho em nó đi, đi tiêu ra máu trường hợp nhẹ nhất là do nhiễm giun nhiều quá, còn nặng thì ... Nếu phân lỏng hơn, có nhầy nhớt thì phải đưa đi BS gấp. Đó là triệu chứng rất nguy hiểm.

meocon89

Member
Em Megghi nhà em đi wc ra máu!!! Help!!!

Chết rùi..huhu..em Megghi nhà em đi "ị" ra máu. Tối nay ra dọn tự nhiên thấy có giọt máu dính cùng..không biết đấy là hiện tượng của bệnh gì ạ?? Em ý toàn nằm ngủ ở nhà, chẳng đi đâu cả. Thức ăn thì chỉ ăn Me-o, em cho uống nước sôi để nguội...không biết em ý có bệnh gì không nhi????:((

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Cho đi khám ngay bạn ơi, đừng để bất cứ chuyện gì xảy ra nhé...

meocon89

Member
Liệu em Megghi nhà em có phải đến thời kỳ "lấy chồng" không ạ??? Hôm nay em thấy em ý bắt đầu gào thét, lăn lôn..kêu như động đực ý. Mèo đến ngày liệu có bị hành kinh như chó không ạ??? Em chưa có thời gian đưa em ý đi khám được...lo wa...:((

SirTuan

Member
hehe , con megghi này nhìn quen quen , ko biết gặp em miu này ở đâu rùi nhỉ . . .

meocon89

Member
anh Tuấn cứ đùa em... Em Milu nhà anh từ lúc đến nhà em là em ý kết Megghi và em lắm đấy. hi' hi'. Hôm nào lại phiền anh cho em mượn em Lu đẹp zai nữa nhé!!!