• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo kẹt cửa- Hãy cẩn thận !

trieuha85cb

Member
bó tay bạn, mình không hiểu có cái gì buồn cười ở đây???
mình xem xong thấy em mèo thương quá, nhìn em nó thở hổn hển vì mệt và đau mà bạn thấy buồn cười thì lạ thật ???
may mà cuối cùng em nó đã được cứu! lạy chúa lòng lành! :D

jackie09

Member
điên à? rồ ư? thế mà cũg cười đươc. cái thằng quay clip có hâm ko thế. tgian đấy đi cứu em nó tốt hơn đấy

X

xuka3691

Guest
còn xem cái clip này, mình lại lo sợ cho 2 con mèo nhà mình . bây giờ cứ đến giờ ăn của chúng nó, mình mở tủ lấy đồ ăn cho chúng nó thì kiểu gì con mèo béo cũng phi vao tủ lanh. giờ nó đã dạy thêm cho con mèo gầy cái trò này . mấy lần mình đóng cưar tủ lạnh vao người chúng nó rồi . đến hôm nào mình bực tức cái gì, làm cái ầm 1 phát tủ lạnh, kẹp vào giưa người mèo, hay là nhốt luôn mèo trong tủ lạnh thì k biết thế nào

vit_bau

Yêu cái anh cứu mèo quá. Mà ko bít bé mèo bị kẹp như thế có để lại di chứng j ko nhỉ? mà sao bé mèo đó lại bị mắc kẹt kiểu oái oăm thế chứ

chienvet

Chuyên gia thú y
Hôm nay đi triệt sản mèo cho khách, họ kể rằng họ mới mất một con mèo 5 tháng tuổi đẹp lắm. Mình hỏi tại sao mất?- Họ trả lời: "Vì cái cửa cuốn tự động, do không để ý thế là nó kẹp đúng cổ nó!"..hic hic, tội nghiệp

Mèo & Chó

Xét về tình cảm không thì đúng là buồn cười thật nhưng xét về lý trí thì chẳng có gì đáng cười

pé yêu mèo

Em không hiểu tại sao njemtjnvjem1994 lại cười được thậm chí là cười ra nước mắt:-??. Em chỉ thấy muốn khóc thôi:((.Em hỏi thật nhé: '' njemtjnvjem1994 có yêu mèo thật không?,,

nguyenthuy

Member
Em không hiểu tại sao njemtjnvjem1994 lại cười được thậm chí là cười ra nước mắt:-??. Em chỉ thấy muốn khóc thôi:((.Em hỏi thật nhé: '' njemtjnvjem1994 có yêu mèo thật không?,,
Bạn à, theo mình nghĩ, ko khóc chưa chắc đã là ko yêu mèo đâu. Xem cái clip mình cũng cảm thấy buồn cười (dở khóc dở cười ý). Nếu bạn vô tình đăng một cái clip hài hước, nhưng ng khác lại cho rằng nó ko có gì đáng cười, rồi ngta cm cho bạn "bạn có yêu mèo thật ko?". Lúc ý chắc là bạn sẽ thấy sốc và rất giận. Mỗi ng có một quan điểm riêng, theo quan điểm của tớ thì, clip này ko đến nỗi thể hiện chủ thớt là ng ko yêu mèo đâu. Tớ chỉ nói những gì tớ nghĩ, vì tớ ko muốn chủ thớt chưa gì đã chạy mất dép khỏi diễn đàn=)). Nếu làm bạn phật ý mong bạn bỏ quá.

nguyenthuy

Member
Với lại, ý của chủ thớt là: vừa cười vừa khóc (dở khóc dở cười) chứ ko phải là cười đến chảy nước mắt. Mọi người ko thấy tiêu đề: mèo kẹt cửa, hãy cẩn thận à.
Xem xét kỹ trước khi phát biểu để tránh làm mất lòng nhau nhé :)

hellion77

Member
Cứ phải cẩn thận là trên hết ạ. Đã là những người có mặt trên diễn đàn thì Heo nghĩ ko cần và cũng ko nên hỏi câu "bạn có thật sự yêu mèo hay ko?" Là người yêu mèo thì trong thâm tâm họ tự hiểu và hành động của họ với mèo thế nào thì mọi người đều biết. Đôi khi chúng ta ko thể hiểu hết hay hiểu đúng được ý nhau nên đừng buông những lời trách móc vội vã... >:D<