• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Hâm, em yêu của tớ :* :*

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Sao mắt nó cứ vàng vàng thế bạn? Bạn dùng nước muối rửa cho bé xem sao.. (Nước muối trẻ sơ sinh ấy bạn ạ).

ttmy2407

Member
Tớ đang cho đi khám với nhỏ thuốc rồi, người bác sĩ bảo theo dõi trong vòng 3 ngày. Khổ thân cực, tiêm 3 ngày rồi đấy!

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hix sao nhìn hình tớ giật cả mình, trông em có khuôn mặt buồn quá, có lẽ do mắt em có vấn đề, nếu khỏe sẽ là một chú mèo xinh xắn đấy nhé:p. Bạn ơi cập nhật tình hình sức khỏe của em Hâm cho cả nhà biết nhé, nhìn em mà tớ cứ lo lo thế nào ấy... Chúc em Hâm mau khỏe!

tina90

Member
Em mèo hâm này xinh quá mình nghĩ là mèo ba tư đứa nào trả bị chảy nước mắt chắc cũng là chuyện thường thôi,nhìn em đáng yêu lắm ý bạn ạ hôm nào cho em đi off để mọi người chiêm ngưỡng nhé:)

VPR237

Member
Em mèo hâm này xinh quá mình nghĩ là mèo ba tư đứa nào trả bị chảy nước mắt chắc cũng là chuyện thường thôi,nhìn em đáng yêu lắm ý bạn ạ hôm nào cho em đi off để mọi người chiêm ngưỡng nhé:)
Bạn à, các giống mèo mắt to, lồi đều hay chảy nước ướt ở khóe mắt. Nếu nước trong không có dử ghèn thì không sao đâu. Mèo khỏe mạnh nhanh nhẹn là yên tâm.

ttmy2407

Member
Hix sao nhìn hình tớ giật cả mình, trông em có khuôn mặt buồn quá, có lẽ do mắt em có vấn đề, nếu khỏe sẽ là một chú mèo xinh xắn đấy nhé:p. Bạn ơi cập nhật tình hình sức khỏe của em Hâm cho cả nhà biết nhé, nhìn em mà tớ cứ lo lo thế nào ấy... Chúc em Hâm mau khỏe!
;) bọn bạn tớ cũng bảo mắt em mèo buồn. Chắc tại kiểu mắt nó thế :worried: Nhìn thế thôi chứ khỏe lắm, ăn như nợn í. Cứ thấy ăn là xin, không xin được là dỗi :not talking:

tran an an

Đúng đấy, sao mà mắt buồn thế nhỉ? Nhưng mà trong bé ngủ dẽ thương ghê, cứ như một nang công chúa vậy. À mà bé là mèo đực hay cái vậy?.A, mình biết rồi nè, bé không xin đươc đồ ăn nên dỗi đây, tội nghiệp thật,hihi