• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Gray xin ra mắt mọi người(thuộc gia đình đá quý)!

Sheryl

Active Member
Chị đã đến một số petshop ở Sài Gòn mà không thấy :-o Hôm nọ đi công việc ngang qua một petshop khá lớn hình như mới mở trên đường Nguyễn Văn Trỗi hướng đi vào airport thấy đề là Pet House gì đó thì phải. Hy vọng chỗ này có, chiều về sớm ghé xem thử. Ở nhà có hai cái chậu vệ sinh, thằng Bờm xài riêng một cái trên lầu (vì đang cách ly tội... gào gái! :D), hai chị em Cam xài chung một cái để ở ngoài sân, sáng sớm nay thấy hai đứa giành nhau để được đi... ị trước, cuối cùng Bánh Mì nhanh chân nhảy vào chậu cát trước đi lái, sau đó chạy qua chậu cây ị, nhường chậu cát lại cho chị Cam ị :-ss:-ss Chắc phải mua thêm cái nhà vệ sinh cho chúng nó đỡ giành nhau, tội nghiệp :(:)))
Em thấy ở nanapet.com có một cái tương tự, nhưng không đẹp bằng cái hồi xưa chị Nhi mua ở cityzoo :D, hồi này không thấy cityzoo bán cái này nữa :(. Chị vào tham khảo xem.

Gemma

Active Member
Em thấy ở nanapet.com có một cái tương tự, nhưng không đẹp bằng cái hồi xưa chị Nhi mua ở cityzoo :D, hồi này không thấy cityzoo bán cái này nữa :(. Chị vào tham khảo xem.
Vậy à, cảm ơn Sheryl nhé, để chị vào xem thử. Nghe nói Cityzoo có cửa hàng ở Maxi Mark, không biết có bày bán nhà vệ sinh không nữa, lâu rồi không đi Maxi Mark 8->:x

whitexsnow

Active Member
Vậy à, cảm ơn Sheryl nhé, để chị vào xem thử. Nghe nói Cityzoo có cửa hàng ở Maxi Mark, không biết có bày bán nhà vệ sinh không nữa, lâu rồi không đi Maxi Mark 8->:x
Em đã lặn lội cả mấy tiếng trng maxi mark chỉ để kiếm cái cityzoo mà kiếm hoài không ra. Điên hết cả người %-(x-( . Nhưng bên trong siêu thị nó chỉ bán cá, cát cho mèo và đồ ăn khô thôi, không có bán chậu đi vs :|

Nhưng em nghĩ đi trong cát ít mùi hơn chứ nhỉ :-/:-?? , vì đi trong chậu vs thì sao hạn chế bay mùi được ta :-o

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chị vào Cityzoo mà mua chị ạ, em mua ở cityzoo Hà Nội cũng có mà chị, loại đó khá tiện, cát ít bị bắn ra ngoài, nhưng phải có thời gian luyện dần cho mèo thì tụi nó mới biết đẩy cửa để vào.

Sheryl

Active Member
Cityzoo hình như không bán nữa rồi, trên website của cityzoo cái ***g này bị gỡ rồi :(, và tầm hơn tháng trước em tới cityzoo cũng không thấy có. Nanapet.com thì lại thấy có.

Gemma

Active Member
Em đã lặn lội cả mấy tiếng trng maxi mark chỉ để kiếm cái cityzoo mà kiếm hoài không ra. Điên hết cả người %-(x-( . Nhưng bên trong siêu thị nó chỉ bán cá, cát cho mèo và đồ ăn khô thôi, không có bán chậu đi vs :|

Nhưng em nghĩ đi trong cát ít mùi hơn chứ nhỉ :-/:-?? , vì đi trong chậu vs thì sao hạn chế bay mùi được ta :-o
Chắc nó ở cạnh Maxi Mark Cộng Hòa chứ nhỉ? Chị thấy ghi địa chỉ của City Zoo là 15 - 17 Cộng Hòa mà? :D Cái nhà vệ sinh này trông kín đáo ra phết, mấy em mều đỡ mắc cở khi trần mình ra... ị trên chậu cát, bị bố mẹ tủm tỉm cười bình phẩm nữa =)):-ss Khi nào tậu một cái xong mình sẽ chộp vài tấm ảnh các em ấy chui ra chui vào nhà vệ sinh cho cả nhà xem chơi cho vui :)):))

Sheryl

Active Member

Trong cái ***g này có đổ cát mà, chỉ là nó làm thành dạng kín, phía trên nắp có thể có chỗ mình bỏ than hoạt tính khử mùi thêm.

beheoxinhxan

Active Member
Chắc nó ở cạnh Maxi Mark Cộng Hòa chứ nhỉ? Chị thấy ghi địa chỉ của City Zoo là 15 - 17 Cộng Hòa mà? :D Cái nhà vệ sinh này trông kín đáo ra phết, mấy em mều đỡ mắc cở khi trần mình ra... ị trên chậu cát, bị bố mẹ tủm tỉm cười bình phẩm nữa =)):-ss Khi nào tậu một cái xong mình sẽ chộp vài tấm ảnh các em ấy chui ra chui vào nhà vệ sinh cho cả nhà xem chơi cho vui :)):))
City zoo ở Cộng hòa dẹp lâu rồi chị ơi:). Lúc trước em định mua 1 cái cho Bông, đi tìm mãi ở Thảo Điền mới có (cũng từ năm ngoái rồi cơ). Nhưng cuối cùng không mua vì nó to quá, chiếm diện tích quá:p và cũng hơi đắt 1 tí. Thấy không cần thiết lắm nên không mua nữa. Bông nhà nghèo sử dụng chậu thôi, hehe.

Gemma

Active Member
City zoo ở Cộng hòa dẹp lâu rồi chị ơi:). Lúc trước em định mua 1 cái cho Bông, đi tìm mãi ở Thảo Điền mới có (cũng từ năm ngoái rồi cơ). Nhưng cuối cùng không mua vì nó to quá, chiếm diện tích quá:p và cũng hơi đắt 1 tí. Thấy không cần thiết lắm nên không mua nữa. Bông nhà nghèo sử dụng chậu thôi, hehe.
Hu hu, vậy thì tan tành giấc mơ chụp hình... mều đi nhà xí rồi :(:)))

Gemma

Active Member
Bên Nanapet.com có thấy đăng giá là 300.000 đ gồm cả xẻng xúc abc nữa, vậy cũng đâu mắc lém, cũng bằng giá cái chậu vệ sinh mua đầu tiên cho Bờm "made in Thailand" mua ở Oh My Pet shop cũng 300.000 đ đấy, mà có mỗi cái chậu, chả có cái xẻng nữa cơ. Ở shop này cái gì cũng méc, mà toàn thấy xe hơi xịn lại mua đồ cho thú cưng, mình hổng có xe hơi hịn nên ít dám ghé =)):)):D>:/

Sheryl

Active Member
Bên Nanapet.com có thấy đăng giá là 300.000 đ gồm cả xẻng xúc abc nữa, vậy cũng đâu mắc lém, cũng bằng giá cái chậu vệ sinh mua đầu tiên cho Bờm "made in Thailand" mua ở Oh My Pet shop cũng 300.000 đ đấy, mà có mỗi cái chậu, chả có cái xẻng nữa cơ. Ở shop này cái gì cũng méc, mà toàn thấy xe hơi xịn lại mua đồ cho thú cưng, mình hổng có xe hơi hịn nên ít dám ghé =)):)):D>:/
Vì em thấy giá rẻ nên mới chỏ cho mọi người mờ. Tại em nhớ cách đây một năm giá ở cityzoo đã là 400k lận @__@.

Gemma

Active Member
Vì em thấy giá rẻ nên mới chỏ cho mọi người mờ. Tại em nhớ cách đây một năm giá ở cityzoo đã là 400k lận @__@.
Ấy chết, Sheryl nói nhỏ thôi, kẻo bên ấy lên giá thì mều nhiều nhà lại mất... nhà xí :(:)))

beheoxinhxan

Active Member
Ấy chết, Sheryl nói nhỏ thôi, kẻo bên ấy lên giá thì mều nhiều nhà lại mất... nhà xí :(:)))
Vừa vào nanapet xem:). Cái mà em thấy ở city zoo cũng tuơng tự vậy nhưng trông chắc chắn và có vẻ nặng nề hon ạ. Em ko nhớ chính xác giá nhưng trewn 500k cơ ạ. Không biết chất lượng thế nao;;). Chị mua thử đi chị>:D<

Gemma

Active Member
Vừa vào nanapet xem:). Cái mà em thấy ở city zoo cũng tuơng tự vậy nhưng trông chắc chắn và có vẻ nặng nề hon ạ. Em ko nhớ chính xác giá nhưng trewn 500k cơ ạ. Không biết chất lượng thế nao;;). Chị mua thử đi chị>:D<
Thực ra chị thích đến tận cửa hàng xem xét sản phẩm kỹ, ưng ý rồi mới mua, chưa cái vụ đặt hàng qua mạng này cũng không khoái lắm, đặt rồi họ giao tới nhà mà không ưng ý lại đâm phiền! :-o<):) Mà thấy họ nói trên website chỗ để hàng của họ cũng không phải là cửa hàng, đường thì lại không thuận, nên chắc khó mua quá ;;)3:-O

Downcome

Phó nhòm
Cô gì ơi, tình hình thằng Pốp pai nhà cháu còn đi lung nữa không hả cô :( :|

nhocmickey

Member
Bạn vào wed cua mat ba mi mua di mình cũng mua ở đó

Bữa nào rảnh cho 2 a e nó gặp lại nhau ko Gemma?:D

nhocmickey

Member
Cô gì ơi, tình hình thằng Pốp pai nhà cháu còn đi lung nữa không hả cô :( :|
Mình cũng chưa biết nữa vì mấy bữa nay tập lại cho Gray đi đúng chổ nên cột nó gần cái nhà vs luon ko cho nó chạy vòng vòng nữa.