• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo gì đây ?

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Mèo gì đây ?

Một người bạn của BSGV được tặng con mèo dưới đây. Mèo cái khoảng 5 tháng tuổi, có đôi tai xoắn trông rất ngộ nghĩnh. Có phải là mèo Scottish Fold ?

Xin mọi người cho ý kiến và ai có giống mèo này xin thông tin và giao lưu ở đây.

Twelve

Member
ôi xinh quá bác ơi, em nè giống em mèo của 1 bạn trên diễn đàn mình mà, 1 bạn gái xinh lắm

kemkẹo

Member
ôi xinh quá bác ơi, em nè giống em mèo của 1 bạn trên diễn đàn mình mà, 1 bạn gái xinh lắm
ko phải em tuti đâu bạn,em tuti tai cụp em này tai xoắn mà,đốm lông nhìn cũng rất lạ ko bt có lai họ xa với mèo rừng ko :love struck:

ruồi bẹp

Active Member
cái mặt nhìn giống Scottist Fold nhưng mà tai thì ko hẳn cụp lắm
chẳng lẽ em ấy lai lai rồi nhỉ!

lông đốm làm người ta liên tưởng đến mèo rừng

chienvet

Chuyên gia thú y
Qua ảnh thì cháu không thấy rõ được cái tai xoắn. Nhưng nếu đúng tai nó xoắn và dáng người như thế thì là giống American Curl mọi người ạ. Xem ảnh các giống mèo ở đây

orderonline88

Mình vốn không thích mèo lắm. Nhưng nhìn thấy em này thì công nhận là đáng yêu và dễ thương thật

ruồi bẹp

Active Member
tai cụp bác ạ, không hề xoắn mà chỉ là tai em ấy cụp không rõ hẳn như những em khác thôi
chắc là Scottish Fold rồi. Mặt em ấy không giống mặt của American Curl lắm -_-, mặt American Curl thon và mồm nhỏ hơn.

Xét về hình thái khuôn mặt thì đúng là giống Scottish hơn, cái mồm nhìn như vuông vuông khi em ấy nhìn xuống.
Nhưng mà cái ấn tượng nhất của em ấy là cái mặt cứ như đang giận dỗi với cái màu lông, cháu thích cái màu trắng sữa với đốm đốm của em ấy lắm.

(cả 3 tấm ảnh chụp em ấy đều nhìn xuống dưới!)

Linhrin

Member
cháu nghĩ là mèo Scottish Flod á :D

nhìn em ý khá giống bé Tuti mà :D

.... cái các kia có em mều 34 đẹp chưa kìa =p~ :x

tamdo108

Member
Bé Mèo này cháu thấy rất giống Scottish Fold. Tai bé hình như cụp xuống thì phải, rất đáng yêu :D Chúc mừng bác có 1 chú mèo tuyệt đẹp ạ.

ki ki

Member
Là Scottish fold mà. Mèo nhà ai thế bác Báu ơi. Cháu qua ngắm nghía tí.

9669_9669

Member
Em mèo này giống em Tuti phải ko Bác? Ước j mình có thêm 1 bé mèo giống thế này để nuôi nhỉ.Xinh quá đi mất.Hic hic

ZzGauzZ

Member
Cháu cũng thích giống Mèo này bác ạh , bữa mới up ảnh lên hỏi anh chị trên VP xem là giống mèo gì . Bé nuôi có dễ không ạh? mặt bé nhìn ngầu ghê không biết có thân thiện không :)
Đây là ảnh bữa cháu hỏi mấy anh chị, nhìn giống mèo này ấn tượng ghê :x ngưỡng mộ

So với mấy ảnh anh chienvet đưa ra về giống mèo. Thì trông em này giống american curl đấy chứ, kể cả màu lông mà. Nhìn tai e ý giống vểnh hơn là cụp. Có thể là chưa trưởng thành hẳn nên chưa vểnh rõ. :D