• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo gì đây các bạn?

Shizuku

Member
Mình có con mèo khoảng hai tháng tuổi màu lông kem lilac không biết là mèo gì vì đó giờ mình toàn nuôi mèo ta mà chưa thấy có con nào màu này
[/url] [/IMG]

lululubu

Active Member
:x Có thể cháu nó có bố màu hồng kem chi đó nên ra màu này, bọn mèo nhà mình cũng tai, đuôi, dọc sống lưng, mặt và chân có màu kem, chỗ khác màu trắng. Nhưng trên cơ bản thì em này vẫn mang rất nhiều nét của mèo ta. Bé xinh quá, bạn cố chăm cho lớn béo tròn nhé.

Shizuku

Member
Tại em thấy màu nó ngộ quá chắc không sao đâu hen! Bé này bị người ta bỏ rơi em lụm về đó. Vỗ béo chút nữa thì sẽ xinh thôi

zZĩnz

Member
Mình có con mèo khoảng hai tháng tuổi màu lông kem lilac không biết là mèo gì vì đó giờ mình toàn nuôi mèo ta mà chưa thấy có con nào màu này
[/url] [/IMG]
bé nì chắc có lai tí tây vào bạn ạ Có thể bố hoặc mẹ của bé có màu lông hồng hồng nên ra bé có lông như thế nì. nhìn ngộ quá

Shizuku

Member
bé nì chắc có lai tí tây vào bạn ạ Có thể bố hoặc mẹ của bé có màu lông hồng hồng nên ra bé có lông như thế nì. nhìn ngộ quá
Mình cũng nghĩ vậy nó nhỏ tháng hơn con mèo ta của mình mà nó bự gấp rưỡi con kia và càng lúc lông càng xù ra (nhất là cái đuôi) nhưng cưng nhất là đụng vô cái là nó nằm mềm ra cho mình gãi.:D