• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo em bú mèo anh ?

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Mèo em bú mèo anh ?

Mèo em lứa sau không may bị mất mẹ sớm nên phải nuôi bộ. Anh nó là con mèo Cô chủ Liên bế, thường xuyên chăm sóc mèo em và cho mèo em... bú chùn chụt ! Giờ thì mèo em đã lớn được 6 tháng tuổi nhưng vẫn " nghiền" ti của anh, vẫn cứ bú, mút cứ như là có sữa mẹ thật!

Cjuyện lạ này có anh chị em nào thấy bao giờ chưa?

helin

mèo nhà tớ ngày nhỏ còn bú cả chó cơ =]
Nó ko dứt ti vì con mèo anh ko đánh nó đấy , nếu nó bú mà bị đánh thì lâu dần nó ko dám bú đâu :D

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Mèo bú chó cái và mèo cái chưa sinh đẻ lần nào rồi cũng ra sữa và mèo con sống được nhờ dòng sữa của chó hoặc của mèo cái là chuyện vẫn xảy ra, nhưng đây lại là mèo em bú mèo anh ( mèo đực) mới là lạ !

meonho

Member
Nghe mà thương ghê!
Hồi nẫm meonho có nuôi một mèo đực. Nó bị bỏ từ khi chưa dứt sữa. Ghiền bú, nó đưa đệm bàn tay của nó lên bú chùn chụt khi ngủ. Meonho cho ngón tay út vào, nó cũng bú luôn.

DaYen

Một thằng mèo nhà mình hồi nhỏ mang về nhà cũng thế này. Thằng anh nó thì là thái giám rồi, bình thường mang mèo khác về là nó bắt nạt ghê lắm nhưng với thằng út này thì từ đầu nó đã thân thiết rồi. Thế là thằng bé kia suốt ngày rúc đầu vào bú ti thằng thái giám, thằng anh thì nằm lim din như đang phê ý :)) Cũng phải đến lúc được 6,7 tháng rồi nó mới thôi bú đấy.

sess87

Cái này giống nhà em. Hồi trước con Bu (cái) khi còn nhỏ cứ thích bú thằng Mập nhà em, nó cũng là mèo không phải chó, bú chùn chụt à dù đâu có ra sữa. Em nghĩ con Bu nó ko biết Mập là đực rựa đâu :D

s2trangs2

Mèo nhà em hồi xưa cũng thế. Nhưng không phải anh em. Con bé toàn bú con đực lớn nhưng mà có mút được vào ti đâu. Nó mút đám lông bụng ý ạ. Chẳng hiểu sao lại thế

s2trangs2

Mèo nhà em hồi xưa cũng thế. Nhưng không phải anh em. Con bé toàn bú con đực lớn nhưng mà có mút được vào ti đâu. Nó mút đám lông bụng ý ạ. Chẳng hiểu sao lại thế

futurai9x

Member
=)) ngày trước bé mèo cái còn nhỏ cũng ti anh mèo đực bị thiến.Ti nhiều đến nỗi ti anh mèo đực to ra như mèo cái có chửa thế mới hài.
Một số con thì lại ti chăn hoặc áo.Như hiện tại mèo nhà mình làm mẹ rồi mà tối tối vẫn ti cái chăn :))

Rinluv

Member
mèo nhà cháu cũng thế á, con bông nhà cháu sinh ra được khoảng gần 1 tháng thì mẹ nó đã ra đi ( bị thằng nào bắt mất ấy :(() thế là lúc nó ngủ thỉnh thoảng mơ thấy mẹ hay sao mà cứ rúc vào ti con miu (con mèo cái 8 tháng nhà cháu) mút chùn chụt , ti con miu đỏ rực nhìn như gắp đứt ra ấy nhưng nó vẫn cho bú, nhìn cảnh này thương lắm ạ :(

jong_oppa

hic mình cũng muốn hỏi về vấn đề này đó, 2 e mèo nhà mình (hiện tại đang ko ở cùng mình) cùng 1 lứa mang về, mình cũng ko biết con nào là chị con nào là em (cả 2 con đều là cái), nhưng mỗi khi chúng nó đi ngủ là con gầy lại đi mút ti con mập chùn chụt, làm ti con mập đỏ và sưng lên, dù ko hề ra sữa. Chưa hết, con mập cũng chẳng vừa, thỉnh thoảng lại nằm cạnh e mèo khác của nhà mình (đực), cũng mút chùn chụt như thể ngon lắm ý. mình ko biết phải làm sao. Mua sữa BiO về rùi cho chúng nó uống cũng ko uống...cứ thế này mình lo lắm...

conkeomut

hồi trước nhà e cung có 1 đàn mèo con mới đẻ đc mấy tuần, vân chưa ăn đc cơm. mẹ nó chạy ra đương bị tai nạn về mẹ e phải lấy bơm tiêm bơm sưa cho chung no uông.
mà có 1 thằng mèo đực tầm 3 tuổi gi đó béo lắm là anh em của mẹ bọn trẻ cứ vào ổ chỗ bọn mèo con nằm xong liếm láp như mèo mẹ chăm mèo con ý. bọn kia cung cứ bú choẹt choẹt suốt ngày.

leloc

Member
Đó là chuyện thường, mình đi xin mấy em mèo con về ( khác bầy với nhau) toàn là mèo cái , cứ em nào nhỏ thì bú em lớn hơn, khi vạch thư thì thấy nó bú vào một nhúm lông bụng tí tẹo mà thôi

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Khà khà, tưởng mỗi nhóc nhà em thế. Trước khi đi ngủ là cháu phải vạch tay vạch cổ mẹ cháu ra ti bằng được mới chịu ngủ, mỗi khi cháu ti xong là da mẹ cháu đỏ đỏ giống kiểu bị si đa :))

karent

Member
:p mèo nhà cháu h còn 3 nhóc ( 2 nhóc đã chết vài ngày sau khi mèo mẹ bị bắt :( ) h chúng nó nghiện bú thằng anh nó lắm . Ban đầu mèo anh còn chạy , đạp , chống cự . Bây h thì đảm đang , liếm láp các em rồi cho bú 8-> yêu lắm