• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo con xik xik mới lấy về từ Nhà a Long :X:X:x

t.anhlee

hôm nay hứng thú nên quay clip em ý :X:x mặc dù mới lấy về hôm thứ 3 nhưng quấn chủ và quen nhà nhanh lắm :X:x ... yêu chết đi đc :-*

xem xong nhớ cm hoặc Tks ủng hộ em ý nhé :X:X à còn nữa giọng e ý hơi khản do nhớ nhà kêu mấy hôm nay :( thương quá cơ .... hết tuần này sẽ thả e ý tự do :p

http://www.youtube.com/watch?v=HIve-14ean0

lechan

Member
phát hiện nhà em này rất chi lộn xộn, tạo điều kiện cho miu con nghịch ngợm nhé :D
cho chị hỏi hôm đó chú đón mèo nhà anh Long trên Ngọc Hà hở, là con mèo vằn màu vàng đúng không??? Em nhớ tắm cho miu nhé ( giờ lạnh nên chưa tắm được), và bắt rận :< hôm nọ chị cũng bắt một nhóc mèo tam thể về, nghịch hết mức mà đầy rận, phải tắm 2 lần và vật ra bắt được 13 con rận :D

Nếu đúng mèo nhà bác Long thì hôm nào up ảnh đi, chị cũng chụp ảnh để chị em bọn nó biết mặt nhau :D À mà tên nhóc là gì???

P.S: thêm nữa, cho nhóc ăn cơm ruốc hoặc cơm cá giã nhỏ cũng được em ạ :D... anh Long đòi thịt gà lọc xương, thịt cá lóc xương ;;) để hôm nào con Miu lớn tập cho nó ăn THẠCH SÙNG :D hé hé

lechan

Member
hé hé... thạch sùng là kinh nghiệm cá nhân thôi, ăn bổ lắm đấy ( không dám nói dối), nhiều con mèo nhìn thấy đồng chí này là vồ đến nghịch, rồi từ nghịch thành ăn thử, ăn thử xong là ghiền. Lúc đầu chị cũng ghê lắm, nhưng giờ quen rồi.. nó ăn hay không thì tùy nhưng mà chị nghĩ theo 'truyền thống' thì nó sẽ ... he he...

Mà bọn mèo này tham ăn đúng không.... ăn liên tục, em giảm phần ăn xuống là được nếu sợ nó ăn nhiều quá, tập dần cho nó ăn nhiều loại thức ăn, đồ khô khô ấy

pnl124

không nên cho mèo ăn đồ khô quá nhiều không thì chúng nó bị viêm tiết niệu khổ thân lắm . tiện thể xin giới thiệu em bông và em vá nhà anh

gaulua

Member
Tớ thì nghĩ là nhiều em mèo bắt thạch sùng vì tò mò với con gì chạy chạy thôi. Em Chíp nhà tớ nhìn thấy thạch sùng là như fan cuồng thấy thần tượng í :D. Cơ mà em í mà bắt được thạch sùng thì chỉ nghịch thôi, không ăn đâu.

lechan

Member
@lee: không, chị chả biết anh L là anh nào cả :D

Hi hi, em nói đồ khô khô không phải là thức ăn khô đâu a L ơi, khô khô như ruốc hoặc cá rán ấy XD.... mèo nhà lee ăn được rau rồi à???

lechan

Member
Ui, mấy cái đứa này ăn giỏi lắm.... hôm nọ chị chặt thịt vịt nướng, con mèo Lu cũng ra bon chen ăn đấy. Để hôm nào chị post ảnh Lu cho xem ;)