• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo con ra đời - gửi anh hikaruyh88

viper_hibernate

mèo Đu nhà mình vừa sinh 5 nhóc sáng sớm nay, mình mới chụp đc 2-3 cái ảnh thôi :love struck: Mèo Đu là do anh hikaruyh88 cho em cách đây mấy tháng, mãi đến bây giờ em mới thông báo tình hình cho anh :blusshing: đợi mấy hôm nữa mình sẽ post thêm ảnh :smug::smug:

nhân tiện, mọi người có cái tên nào ngắn gọn và đáng yêu để đặt cho 5 nhóc thì gợi ý cho mình vs nhé, thank you >:D<

knoor

Member
Chúc mừng mẹ tròn con vuông nhé! Mình thấy bạn cứ đặt tên bé theo thứ tự: Nhất, nhị, tam, tứ, ngũ là hay:D

kent.do

Member
eo đợt cuối tháng mười mèo nhà mình cũng sinh 4 đứa bjờ bnó tự ăn uống + đi vs mà mình vất vả quá.... ngày nào cũng phải đi dọn chiến trường :( bọn nó bầy bừa kinh khủng nhất là cái khoản đi vs của chúng nó..... chẳng bù cho mèo mẹ.... ngoan k thể tả thì gặp phải lũ giặc này........... ôi lạy chúa tôi theo phật nam mô :D

kent.do

Member
ai có cách để cho lũ giặc nhà tôi đi vs đúng chỗ không chứ tôi mệt mỏi lắm rồi >"<. cho bớt đi thì tôi k nỡ chia cách chúng nó :(

viper_hibernate

ai có cách để cho lũ giặc nhà tôi đi vs đúng chỗ không chứ tôi mệt mỏi lắm rồi >"<. cho bớt đi thì tôi k nỡ chia cách chúng nó :(
mèo mẹ nhà mình xin của anh hikaruyh88, hình như mèo nào nhà anh í cũng biết đi vào WC hay sao í, thích ơi là thích :love struck: khi nào anh vào đây đọc đc thì chỉ cho em cách dạy mấy nhóc sau này nhé >:D<

X

xuka3691

Guest
cách của mình. nhốt mèo trong nhà vệ sinh 2 ngày đến 1 tuần trong nhà vệ sinh. cho ăn luôn trong ấy luôn. mình thấy khi nhốt mèo trong nhà vệ sinh sạch sẽ, lại có 1 chậu cát trong ấy thì theo bản năng chúng nó sẽ vào chậu cat để đi vệ sinh. catsan lại sẵn mùi hấp dẫn nên chúng nó nhanh đi trong ấy lắm

meonho124

Member
Miu con xinh quá , ôi yêu thế , lâu lắm rồi tớ không được nhìn miu con trực tiếp vì chỉ có mèo nhà mình đẻ mới được nhìn thôi , được trông chúng nó hạnh phúc gì bằng , chúng nó bé tí xíu nằm gọn lòng bàn tay ,yếu ớt , kêu nhỏ xíu cái mồn hồng hồng lúc nào cũng đòi ăn ..
Nhìn mèo mẹ trông giống con trai quá nhé , chúc các bé yêu mau lớn nhé :D

Lynk_TG

Member
5 đứa hả bạn??? Thế thì đặt là Kế- Hoạch- Hóa- Gia- Đình là hợp nhất ;))

Golden_pup

Member
Trộm vía các bé mèo yêu quá :love struck::love struck:

Nhưng mãi sao chưa thấy ông các cháu, tức hikaruyh88 đâu nhỉ ??? Để tớ báo cho bạn ý nhé :D:D .... cho mèo Đen lên nhận cháu ngoại :blusshing:

hathu08

Active Member
mèo mẹ không dạy mèo con hả bạn ? giờ bọn nhóc cũng lớn rồi nhỉ :) bạn thử nhốt xem, và chỗ nào mà chúng nó tè/ ị ra, bạn lấy giấy lau rồi vứt vào chỗ chúng nó cần phải ị, chúng nó ngửi mùi là biết.
mấy đứa nhà mình thì mình theo chúng nó, lúc nào có biểu hiện buồn tè/ ị là nhấc vào chậu, rồi mình tự lấy tay mình bới làm mẫu, dạy chúng nó

viper_hibernate

5 đứa hả bạn??? Thế thì đặt là Kế- Hoạch- Hóa- Gia- Đình là hợp nhất ;))
haha =)) =D>

Trộm vía các bé mèo yêu quá :love struck::love struck:

Nhưng mãi sao chưa thấy ông các cháu, tức hikaruyh88 đâu nhỉ ??? Để tớ báo cho bạn ý nhé :D:D .... cho mèo Đen lên nhận cháu ngoại :blusshing:
chị ơi anh í là mèo Đen à :)) nếu chị báo đc cho anh ý thì em cảm ơn ạ >:D<

vs cả cảm ơn cả nhà vì tình cảm nồng thắm đã dành cho các cháu >:D<

Golden_pup

Member
chị ơi anh í là mèo Đen à :)) nếu chị báo đc cho anh ý thì em cảm ơn ạ >:D<

vs cả cảm ơn cả nhà vì tình cảm nồng thắm đã dành cho các cháu >:D<
ơi không, anh ý tên Tú mà :)):)) .... còn mèo Đen là mẹ của mèo nhà em ý :D

chị nhắn tin rồi mà chưa thấy nó hớn hở lên vietpet là sao nhỉ :phbbbbt:

Boo Boo

Member
Thế cái cậu hay hớn hở ấy gọi mèo Đen là em hay là con? Nếu gọi là con thì các bé bi mèo phải gọi cậu ấy là cụ :)):)):))

Golden_pup

Member
Thế cái cậu hay hớn hở ấy gọi mèo Đen là em hay là con? Nếu gọi là con thì các bé bi mèo phải gọi cậu ấy là cụ :)):)):))
haha, mình cũng không rõ là nó gọi mèo nhà nó là con hay em nữa =)) =)) .... chỉ toàn là Bông nhà tao, Đen nhà tao, Min nhà tao .... :love struck::love struck:

hikaruyh88

Member
Ủ ôi nhìn mèo con xinh thế. Bi h cô chủ nhỏ ngày nào còn phải đi xin mèo nay lại giữ trọng trách giao mèo, thích nhé :X! Nhìn bọn mèo con chập chững lớn từng ngày, từ chỉ biết nằm 1 chỗ, mở mắt bò lổm ngổm, chạy nghịch, vờn đùa nhau và..ngày đầu tiên biết đi vệ sinh đúng chỗ thích lắm :)). Đen nhà anh cũng vừa đẻ 1 lứa 4 bé mấy tháng trước, mà đọc tiêu đề của em anh chắc là em cũng xem thread đỏ rồi hả@@? Mà đính chính nha, bé này không phải con của Đen nhà anh mà là bé chị Dung nhờ cho hộ vì chị bảo anh tốt vía hehe:D.
Đi vệ sinh đúng chỗ, nếu tính cả Bông lợn nhà anh thì chắc không thể nói là "tất cả mèo nhà anh đi đúng chỗ được", toàn trèo vào trong chậu rồi đi ra ngoài thôi=.=. Muốn đi đúng theo cách của anh thì kiên chì dình thôi, vì anh với bọn nó ở chung phòng với nhau nên thấy chúng nó có ý đi bậy là phải bế ngay vào nơi quy định rồi bắt bọn nó đi ở đấy :)). Hiệu quả phết đấy!
BTW, chúc vietpet nhà mình giáng sinh vui vẻ nhớ :D. Cũng chúc mừng viper thi đỗ đại học và có một đàn mèo xinh :X

viper_hibernate

cảm ơn anh Hikaru nhé :x Đu thông minh lắm anh ạ, hình như nói gì cũng hiểu, nhất là khoản đi vệ sinh vào thẳng toalet, nhà em ai cúng thích :))
đây là mấy cái ảnh em chụp từ hồi Đu mới về đến nay :

linhlamhn

Member
Mèo mẹ giống em Tom nhà tớ quá, cả 2 đứa đều giống con trai cả, mà Tom nhà tớ cũng vừa đẻ 3 đứa xong. Bố bọn nhỏ là Ba tư lông vàng, Tom thì mướp khoang trắng thế mà chả hiểu kiểu gì 3 đứa lông đều đen thui lui ;)) Bó cái tay lắm cơ

Vipz.14

Member
Tớ! Tớ! Có tớ! Tớ xí xớn vài cái tên cho: Audi, Lamborghini, Benly, Ferrari, Mercedes!!!!! :)):)):)):))

Chúc cho mẹ con mèo nhà bạn mạnh khỏe, vui vẻ, nghịch như giặc. Chúc mừng năm mới 2011 cho bạn và mọi người nhé :D:D:D