• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con của em có bị bệnh gì không?

tglink

Mèo con nhà em ko hiểu sao có bụng khá là to so với cơ thể nó, màu hơi tím và có hiện 1 vài mạch máu, đặc biệt là khi mới ăn xong. Em mới nuôi mèo lần đầu nên chưa có kinh nghiệm, mọi người giải thích hộ em với!

theo mình thì có 2 trường hợp, vì mèo nhà mình cũng như thế.
_ thứ nhất là vì da mèo con vẫn mỏng, nên khi ăn no sẽ bị căng ra, nổi lên cách mạch máu.
_ thứ 2 là do ăn uống, bị trướng bụng khó tiêu. nếu mèo bé quá, bạn có thể thay đổi loại thức ăn mềm hơn, như là cháo trộn với gan heo băm nhỏ. cho uống men tiêu hóa một thời gian nữa, cho hệ tiêu hóa khỏe hơn.
có vấn đề gì bạn có thể liên lạc với mình qua sdt 097.354.1259. nếu biết mình sẽ trả lời

trước hết thì tẩy giun đi đã, nếu tẩy giun rồi và ngày nào cũng đi vệ sinh bình thường thì có thể chỉ là do mèo con ăn no, mèo con lông bụng chữa dầy, ăn xong nằm ngửa ra nhìn sẽ thế thôi. Và chăm tắm nắng cho bé.

tglink

Cảm ơn mọi người! Nó vẫn ăn uống, vệ sinh bình thường, chắc là do ăn no nên thế.