• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con còn bú bị tiêu chảy, anh chị giúp giùm em với, em sợ pé chịu không nổi :((

rosa

Anh chị ơi, em mới nhặt về 1 pé mèo con còn bú mẹ khoản 15 ngày tuổi, đã rụng rốn (người ta bỏ trước cửa nhà em :( ). Em cho mèo bú bình chuyên dùng cho mèo con, em cho pé mèo uống sữa ông thọ và chăm sóc rất kỹ. Được 2 hôm, hôm nay em thấy hình như pé bị tiêu chảy :-s, pé đi ra phân rất lỏng và có hơi, nhưng đi lần thứ 2 thì lúc đầu lỏng nhưng sau có đi ra phân rắn bình thường, như thế ko biết pé có phải bị bệnh tiêu chảy ko? em phải làm thế nào để giúp pé khỏe lại? Em sợ quá anh chị ơi, em chưa có kinh nghiệm nuôi mèo, em lo cho pé quá, anh chị giúp em với. Em cảm ơn anh chi rất nhiều !!!

rosa

giờ em chuyển qua cho pé uống sữa vinamilk ko đường được ko vay anh chị

Asakura

Mèo ko phân biệt đc vị ngọt nên có đường hay ko đường thì cũng tiêu chảy như thường thôi ợ :))