• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con , Anh lông ngắn màu trắng , mọi người tham khảo .

em này bắt ở nhà cô Nga - Bạch Đằng . Cá nhân em thấy Anh lông ngắn màu trắng rất dễ thương .

:D Em bé là đực , được 2 tháng 5 ngày , hiện khẩu phần ăn là 2/3 nạc đùi gà công nghiệp một ngày và bơm sữa Duluc 0-6 tháng tuổi , cách 4 tiếng một lần không kể đêm .

Hiện tại các bé ở Ailu đã bị loại bỏ thức ăn công nghiệp ( vì số lượng đông nên đã phải dùng Me-O 2 tuần nay ) và chuyển sang cơm cá , thịt gà công nghiệp , thịt lợn mông . Em đang buồn quá vì những đứa lớn nhất quyết không ăn :(( ...

beheoxinhxan

Active Member
Ui, UI, UI. Trông chờ mãi mới thấy anh của Bông. Xinh quá, đúng là anh em, nhìn giống nhau không thể tả được. Nhưng ganh tị với huyenhương quá, em ấy không thấy bị chảy nước mắt nên cái mặt sạch lẽ bóng bẩy thật :love struck: :love struck: :love struck:

sis_luli

Member
:blusshing::blusshing:má ơi xinh quá :((
C. Hương ơi bữa nào e qua Ailu cho e ôm hôn thắm thiết e nó cả ngày nhá:blusshing:

Em Trứng là anh em với Bông nhà chị Beheoxinhxan , bây giờ2 anh em đã ở 2 đầu Nam-Bắc :D .

ngudaymuon

Active Member
Nhìn trứng có vẻ lớn hơn Bông nhỉ, hay do không phải di chuyển đường xa nên sức khoẻ tốt hơn :)
đấy là lứa em kế sát Bum đần đây mà :) yêu quá

milkygirl6390

Active Member
Ôi trời ơi...mèo anh lông ngắn màu trắng àh...xinh thế... mình thấy nó có giống mèo Nga đâu ( ngoại trừ màu trắng), cái mặt nó đích thị mèo anh còn gì, nhưng lông lại xù thế kia thì là mèo anh lông dài chứ Huyền Hương nhỉ...:-S

milkygirl6390

Active Member
Ôi trời ơi...mèo anh lông ngắn màu trắng àh...xinh thế... mình thấy nó có giống mèo Nga đâu ( ngoại trừ màu trắng), cái mặt nó có 2 má phúng phính thế kia đích thị mèo anh còn gì, nhưng lông lại xù thế kia thì là mèo anh lông dài chứ Huyền Hương nhỉ...:-S

Beambeam

Active Member
em này bắt ở nhà cô Nga - Bạch Đằng . Cá nhân em thấy Anh lông ngắn màu trắng rất dễ thương .

:D Em bé là đực , được 2 tháng 5 ngày , hiện khẩu phần ăn là 2/3 nạc đùi gà công nghiệp một ngày và bơm sữa Duluc 0-6 tháng tuổi , cách 4 tiếng một lần không kể đêm .

Hiện tại các bé ở Ailu đã bị loại bỏ thức ăn công nghiệp ( vì số lượng đông nên đã phải dùng Me-O 2 tuần nay ) và chuyển sang cơm cá , thịt gà công nghiệp , thịt lợn mông . Em đang buồn quá vì những đứa lớn nhất quyết không ăn :(( ...

Trời ơi, xinh dễ thương khủng khiếp, ngắm em í là si tình luôn mất rồi. Mình vốn thích nhất em Malta và em Bim nhưng gặp em màu trắng này thì...hic, màu trắng vẫn là dễ thương nhất!

beheoxinhxan

Active Member
Nhìn trứng có vẻ lớn hơn Bông nhỉ, hay do không phải di chuyển đường xa nên sức khoẻ tốt hơn :)
đấy là lứa em kế sát Bum đần đây mà :) yêu quá
Trứng đẹp trai, con trai thì phải to con vạm vỡ hơn cô bé Bông chứ :)).
:)):)) Mà Nhung ơi, Bông bây giờ hợp thổ rồi (trộm vía cái cho an tâm:p).

hathu08

Active Member
trời ơi, sao mà đẹp thế này, yêu quá.
trông khác hẳn mèo Nga mà, cái mặt của Trứng nhìn ngây thơ yêu thế :x

thế này, tớ ko biết nhà cô Nga có mấy con mèo anh lông ngắn mẹ nhưng hồi tháng 8 mình có tới nhà cô Nga xem mèo, lúc đó chỉ có 1 con mèo mẹ ở nhà cùng 3 đứa con mới đc tầm 10 ngày tuổi còn chưa mở mắt trong đó có 2 đực, 1 cái và toàn là màu xám, ko có bé nào màu trắng cả. tính tới nay là tròn 2 tháng chỉ đủ để lứa mèo kia xuất chuồng về nhà. vậy thì mình ko hiểu con mèo trắng này ở đâu ra??? đấy là cái mình băn khoăn

dung_lamark

Member
thế này, tớ ko biết nhà cô Nga có mấy con mèo anh lông ngắn mẹ nhưng hồi tháng 8 mình có tới nhà cô Nga xem mèo, lúc đó chỉ có 1 con mèo mẹ ở nhà cùng 3 đứa con mới đc tầm 10 ngày tuổi còn chưa mở mắt trong đó có 2 đực, 1 cái và toàn là màu xám, ko có bé nào màu trắng cả. tính tới nay là tròn 2 tháng chỉ đủ để lứa mèo kia xuất chuồng về nhà. vậy thì mình ko hiểu con mèo trắng này ở đâu ra??? đấy là cái mình băn khoăn
Có gì đâu bạn . Là người hay nuôi mèo và cũng nuôi nhiều mèo như cô Nga , cô Loan và các cô , nuôi lâu năm sẽ có những mối quan hệ với những chủ mèo khác nhau . Việc nguồn mèo ở đâu ra cũng đâu có gì là khó hiểu đâu bạn :)

hoalinh

Member
Bức ảnh đầu tiên chụp đẹp quá ,bé có đôi mắt tròn xoe như viên bi thật đáng yêu !

beheoxinhxan

Active Member
Hôm này vào Facebook của Ailu, phát hiện ra hình của Trứng. Huyenhuong chẳng chịu up lên đây gì cả .
Trứng trắng trẻo xinh xắn đây