• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con 3-4 tháng bị viêm cột sống

sumomo

Bé mèo nhà mình 7 ngày trước tự nhiên nằm nhiều, lười vận động, đến giờ ăn mà k chịu xuống ăn, phải bế xuống và ăn rất ít. Lúc bế thì bé bị đau. Mình mang bé đi khám, bác sĩ nói bé bị viêm cột sống phải tiêm. Thời gian tiêm từ 3-5 ngày. Mình cho bé tiêm 5 ngày thì bác sĩ nói dừng k tiêm nữa. Hiện tại bé vẫn bi đau, lười vận động, bụng đầy hơi. Có bạn nào biết cách nào cho bụng bé hết đầy hơi k? Hiện tại bé k đi tiêm nữa, chỉ uống bổ sung canxi thôi. Hix. Nhìn bé đau tội nghiệp lắm. Bé bị bỏ rơi hồi được hơn 10 ngày, mình mang về cho bé uống sữa ngoài, chiều bé nhưng bé ngoan lắm. Hix. Sao số bé khổ thế chứ. Bạn nào có kình nghiệm trong việc này rồi giúp mình với. :(

NhocSunny

Member
Hàng ngày bạn cho bé phơi nắng buổi sáng từ 15p-30p nhé, kết hợp xoa bụng cho bé thường xuyên, nếu bé không tự ăn thì bạn phải ép bé ăn thức ăn mềm (bơm, xúc, quẹt,...) có thể chia nhỏ bữa ra và bạn nhớ đừng quên bơm nước cho bé uống nữa nhé. Ngoài việc uống Canxi, bạn cho bé uống thêm men tiêu hóa nhé.

tuongvi

mèo của tôi được 3 tuổi đi khám BSTY nói bị viêm khớp háng thì bán thuốc gmì đó giống như miếng socola bé bé vuông vuông màu nâu muồi thơm như thước ăn bé mèo ăn rất ngon và 1 loại viên cũng màu nâu có hình dạng con cá chữa táo bón rất hiệu quả bạn nào biết thuốc đó hiệ gì bán ở đâu chỉ giúp mình mình ở tp hcm đó