• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của tớ đây

2 đứa nhà mình cũng không ầm ĩ đâu moimm ạ.thằng Cò đợt mới về cực im luôn,không kêu gào nhớ mẹ,con Chi hôm đưa nó từ nhà anh NDKhanh về thì còn kêu ca về đến nhà mở lồng ra là nghịch chả kêu gì.
thằng Cò nhà mình hôm 28/5 mình mở cái cửa kính ( to như cửa vào siêu thị ý,nói cho bạn dễ hình dung) mình không để ý nó chạy đằng sau mình để thả cửa tự đóng đúng lúc nó chạy thò đầu qua cửa đóng lại đập vào mang tai với gáy thì phải,lúc mình quay lại thì đang giãy giụa,máu văng từ tai ra,hãi hùng lắm,đưa lên hanvet người ta bảo khó cứu lắm ý,chỉ tiêm giảm đau,trợ thở,cầm máu cho nó xong mai mà còn sống thì đưa qua tiếp,lúc đưa về còn co giật xót lắm,mấy hôm mình phải thức trắng đêm để trông nó,đêm nó đau lại kêu,giãy giũa,mình phải vuốt ve nó mới im,lại còn đợt đấy đang ôn thi nên mình bị xì trét kinh khủng,may mà thằng Cò nó khỏi nhanh.hic hic

thằng mèo này mà biết tha đồ em bé thì em phải bắt cóc nó về nhà em ngay,thích đồ em bé lắm.chứ đồ lót thì ... >"<

con của bố Mít mẹ Chi bạn ạ,mình sẽ đặt tên là Mi với Chít :)) ôi mình đúng là rõ hâm

Mi và Chít là em gọi ngược tên 2 đứa kia.em thích đẻ 4 đứa xong đặt : xanh,đỏ,tím,vàng chị ạ :)) dạo này mình bị nghiện vietpet rồi.không vào chục lần lại không chịu được

trangphan1987

Em mèo của mình hơn 4 tháng rồi mà chỉ nặng có 1,5 kg, không biết em ý có gầy không. Dạo này bé bị đau chân, lại sốt do nằm điều hòa, uể oải lười ăn thương lắm. Mình lần đầu nuôi mèo nên không có kinh nghiệm, các bạn chỉ giúp mình với nhé. Sáng và đêm mình cho em ý ăn hạt khô, bữa trưa và chiều ăn cơm trộn cá, thịt, tôm ^^

nhìn cái mặt tụi nhỏ cũng tròn tròn,để ý kỹ cũng giống mặt mèo anh ấy nhỉ?nhà bác nuôi nhiều mèo quá,cả lũ ấy tối ngủ mà trèo hết lên giường mình thì thích nhỉ?

Mèo nhà tớ thì 3 bữa như này:
Sáng: Bim bim (là me-o cá ngừ đấy ạ:D)
Trưa: Cơm trộn cá nục kho
Tối: Rau bắp cải xào. Chỉ bắp cải xào thôi và cả 4 đứa đều thích. Xào ko dầu mỡ, ko thịt, nêm vừa ăn như cho mình ăn ý. 4 đứa ăn hết 2 bát như ăn cơm đầy rau xào.

Klath

Mọi người vất vả thế. Mèo nhà tớ món nào cũng ăn tuốt mỗi rau là không chịu ăn.