• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo của em ốm nặng cần giúp đỡ khẩn cấp

tieuvan

mèo nhà mình sức khoẻ hiện giờ rất tệ ,đi nặng lỏng ,ko chịu ăn ,người rung bần bật ,rất yếu , lười hoạt động , nôn hết tất cả những gì đã ăn ,có phải do vần nhiều quá hay dính hơi người ,mà bị bệnh , ai biết cách chữa hay bác sĩ thú y tốt giới thiệu cho mình đi chứ ko đà này em mèo nhà tớ hi sinh quá huhu:((

Phu Dung

Moderator
Đầu tiên bạn cần giữ ấm cho nó bằng cách sưởi đèn, sau đó cho uống sữa (loại sữa dành cho trẻ sơ sinh) nhưng nhất thiết phải cho đi BS. Những triệu chứng bạn nêu rất chung chung, không nói rõ mèo của bạn lớn bé, giới tính gì, đã xuất hiện triệu chứng từ khi nào ... nên rất khó hình dung vấn đề của nó.

tina90

Member
Buồn quá tội nghiệp bạn ghê không biết tình hình em nó thế nào rồi

đồng ý ý kiến đưa bác sĩ khẩn cấp, càng sớm càng tốt, để nhà chữa trị không khỏi được đâu:((

tieuvan

bé của mình là mèo đực , mèo con khoảng 2 tháng tuổi , hôm nay em ý đỡ nhiều , lại ngồi ngịch và đòi ăn nữa nhưng mình vẫn mang em ý tới bác sĩ khám , họ bảo ko sao chỉ tại vần nhiều quá nên nó bị nôn và nên cho nó uống men tiêu hoá của trẻ em và ko được để mọi người vần em ý nữa ,hiện tại em ý đang hồi phục , may mà ko sao làm mình thót cả tim . Cảm ơn mọi đã giúp đỡ và quan tâm tới em mèo của của tớ

tina90

Member
bé của mình là mèo đực , mèo con khoảng 2 tháng tuổi , hôm nay em ý đỡ nhiều , lại ngồi ngịch và đòi ăn nữa nhưng mình vẫn mang em ý tới bác sĩ khám , họ bảo ko sao chỉ tại vần nhiều quá nên nó bị nôn và nên cho nó uống men tiêu hoá của trẻ em và ko được để mọi người vần em ý nữa ,hiện tại em ý đang hồi phục , may mà ko sao làm mình thót cả tim . Cảm ơn mọi đã giúp đỡ và quan tâm tới em mèo của của tớ
Ôi may quá thế là được rồi bạn ạ rút kinh nghiệm.À còn một điều nữa bạn đừng cho em ăn nhiều quá nhé ngày chỉ hai bữa thôi ,em ăn xg thì cất đi luôn cho nó ý thức ăn nhiều ngày chỉ hai bữa.Cho ăn nhiều rất nguy hiểm với cả mèo và cún con.

bạn ui...em ý có bị đi ngoài không hay là nôn thôi...nếu đi ngoài thì nên đưa đi bác sĩ khám gấp...chưa bít bạn ở đâu để có điều kiện sẽ giúp bạn chăm em ý

uhm, thế là tốt rồi .... trộm vía mấy nhóc nhà tớ hồi trước bị vần vò từ nhỏ chắc thành quen, lại còn rơi lịch bịch từ trên bàn trên ghế xuống cũng ko sao, cứ lớn đều đều khoẻ như heo í :D nhớ là ko đc vuốt đuôi và nếu tay mồ hôi thì ko đc sờ vào em nhá, đợi em nó cứng cáp chút thì tha hồ cắn cấu ;)) hi hi