• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của bạn tui 2: trưởng thành

Linh_18

Trong một kì nghỉ gần đây, Gia đình mình trở lại thăm Hạ Long. Mình có ghé qua gia đình chú thím_ chủ nhân của hai em mèo đã giới thiệu ở bài trước đó ạ! Trong lúc mình đi vắng, có một sự việc đáng buồn: mẹ của hai em mèo đó đã mất (tức là bị thịt đó ạ). Tôi và em họ rất thương mèo mẹ, nó có 7 năm gắn bó với chúng tôi, rất nhiều kỉ niệm. Tuy đã già và xơ xác, nó vẫn là con mèo ngoan nhất và được yêu quí nhất trong đàn mèo của chú thím tôi. Nó là một người mẹ rất trách nhiêm với con, thân mình rất nhiều vết trày xước, rỉ máu vì bảo vệ con( nhà chú thím tôi trên đồi có mèo hoang_ hay tấn công đàn mèo :phbbbbt:). Thật tội nghiệp mèo mẹ. Hiện tại mèo chị ( tức em mèo tam thể ) đang đảm nhận nuôi các em và cả con của nó nữa.

Em mèo tam thể và em nó ( lứa thứ 3 hiện cũng đã bị bắt trộm ) trước kia:

...và bây giờ (cùng với lứa cuối cùng của mèo mẹ):

ashita

Dịch giả Vietpet
ồ. cái con bên trái, tớ rất muốn gọi nó là tro bếp ^^ tớ thích những con mèo đặt màu kỳ cục như thế