• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo cưng của mình này.

Mấy cái ảnh cách đây 1 năm, h em ấy đã đi xa rồi :(.

Đây là con mèo cưng của tớ, nuôi nó từ khi còn bé tí, đc gần 2 tuổi rưỡi rồi mà h nó bỏ mình mà đi :((. May mà còn giữ lại mấy cái ảnh của nó, nhìn lại thấy buồn và nhớ nó kinh khủng. Ko biết h này nó ở đâu, ntn, hic, ko dám nghĩ nữa. Hy vọng nó rơi vào 1 nhà nào đấy cũng có tấm lòng yêu thương động vật như mấy bạn trên vietpet này thì tốt... còn ko thì... :(.

Ps: Mình biết là khó, nhưng nếu bạn nào có nhìn thấy con mèo nào giống thế này thì nt cho mình biết để mình đi chuộc em ấy về nhé. Xin chân thành cám ơn và hậu tạ!!!

~yuki~

Member
Bạn là con trai mà tình cảm với mèo quá, nhóc nhà bạn nhìn xinh thế kia chắc ko ai nỡ làm hại nó đâu.

Cún Mèo

Member
Ơ, cách đây vài tháng vợ chồng mình có nhặt được một bé mèo trắng tinh như mèo nhà bạn đấy... Nó rất gầy, đầy rận.

Vợ chồng mình tắm rửa và nuôi nó trong vài tuần, nó khỏe mạnh lên và cũng đỡ gầy hơn thì vợ chồng mình tặng lại cho em Tú Virus.

Không biết có phải mèo của bạn không nữa, đặc điểm là bé mèo ấy không biết ăn cơm, chỉ ăn hạt khô thôi.

Đó là bé mèo ăn nhiều nhất mà mình từng biết... Nó bị đói lâu ngày, ăn hết 1 bát to hạt khô bạn ạ.

Bạn tham khảo link này xem:

http://www.vietpet.com/forum/showthread.php?t=22295&page=2

Mèo của chị Phượng không phải mèo nhà bạn ấy rồi.Em để ý mèo của bạn ấy mắt màu xanh và vàng,trong khi mắt mèo nhà chị Phượng là 2 mắt màu xanh.

Cún Mèo

Member
Từ đầu chị cũng nghĩ như vậy rồi, nhưng cũng hi vọng... Biết đâu đấy lại là do hiệu ứng từ đèn flash của máy ảnh.

Mèo trắng Thứ Ba hiền lắm, chị thương nó lắm em ạ...

bocxu

Member
Xinh quá bạn ạ... Nhà mình cũng có 1 con trắng tinh như vậy. Mong là có người tốt đang chăm sóc nó. Nếu bạn muốn có 1 con mèo trắng thì nhắn tin cho mình nhé. mèo nhà bố mẹ mình mới sinh 4 con (3 trắng, 1 tam thể).
Chúc may mắn

@Cún mèo: cám ơn chị nhé, nhưng mà ko phải mèo của em rồi :(. Thời gian chị lập topic cách đây lâu quá, trong khi mèo nhà em mới đi cách đây tầm 1 tháng thôi :(. Công nhận nhìn giống chú nhà em thật :(.

P/s: đủ 15 bài rồi, phù, mãi mới có thể pm cho bạn bocxu đc hehe.