• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo cái 5 tháng ko gào đực nhốt chung mèo đực đòi cái có bầu ko ?!

PeMiuNgoan

Member
Tình hình là nhà em 2 đứa ( Ichi / Nana ) , Ichi ( đực )lớn hơn Nana ( cái )1 tuần lễ thôi . là 5-5 tháng hơn chút .

Thằng Ichi nhà em rất ư là ... khó chịu mấy ngày hôm nay , cứ chạy theo Nana cắn cổ leo lên lưng và lắc mông ~.~ .
Nana phản đối cực liệt ( khè, cắn, chạy , oánh ) đến trầy mặt Ichi luôn cũng lau vào !!
Hắn rên rỉ suốt và bỏ ăn luôn, cứ canh Nana mà cắn cổ . Mỗi lần vậy em lôi ra nhìn vô chỗ đó thì đúng là nó đang ... ( ba chấm !!!) ...cho nên biết chắc chắn là hắn ko phải giỡn rồi ~.~

Hiện tại nhà đang gặp nhiều chuyện nên ko thể tách ra được , chỉ nhốt trong phòng thôi . Ko biết là mèo cái ko có gào đực có bị có bầu ko ạ ( !!! muốn Nana đủ tuổi mới cho bầu +_+ )

Hiện tại thằng ku đang bỏ ăn , kêu gào Nana thảm thương, tính nóng hay đá đổ đồ ăn , đổ nước đầy nhà
Mong được tư vấn .Cám ơn mọi người !

koojjai

Member
5 tháng là tính từ lúc bạn mua bé về hay từ lúc đẻ ra? Nhà mình nuôi mèo hơn 10 năm chưa bao giờ có con nào abc trước 10 tháng tuổi cả!

PeMiuNgoan

Member
5 tháng là tính từ lúc bạn mua bé về hay từ lúc đẻ ra? Nhà mình nuôi mèo hơn 10 năm chưa bao giờ có con nào abc trước 10 tháng tuổi cả!
Mèo đực nhà mình sinh ngày 22.09.2011 đó bạn .
Mèo cái nhỏ hơn 2 tuần sinh ngày 6.10.2011
Thật sự là nó đang ỉn ỉn chứ ko phải giỡn , lúc đầu mình tưởng giỡn .

@Tuti : đúng là ko nhảy được , tại con Na cứ tán , càu hoài , mà chỉ sợ thôi +_+ hiện tại nhà có chuyện ko tách được :(

Tùy từng đứa thôi bạn ạ. Mèo nhà mình là mèo cái, nó gào đực từ hồi chưa đầy 4 tháng cơ.

linkmitu

Member
xem video mà thấy chúng nó kêu eo éo dễ thương quá.
có con cái bầu từ lúc 6 tháng tuổi bạn ạ, nghĩa là nó gào đực tầm 5 tháng rưỡi tuổi. đấy là trường hợp rất hiếm về việc mèo cái gào đực sớm.
thế nên là cái hay đực cũng vậy, tùy cơ địa mỗi con mà dậy thì sớm hay muộn, gào sớm hay muộn.
nhưng phải là mèo cái gào đực, chủ động tìm zai cơ. bé nhà bạn ko chịu đồng ý vậy rồi :"> thì mình nghĩ sẽ ko sao. trừ phi thằng zai nó hăng quá.. :-ss ko biết trước được.
sao bạn ko cho thằng cu cặp bồ với đứa khác cho khỏi ảnh hưởng đến con bé?

koojjai

Member
Tùy từng đứa thôi bạn ạ. Mèo nhà mình là mèo cái, nó gào đực từ hồi chưa đầy 4 tháng cơ.
Giỏi thật, chắc mèo nhà bạn dậy thì sớm ;)) mèo nhà mình 2 tháng vẫn còn bú mẹ, 3 tháng mới tách mẹ. 4 tháng dậy thì thì chắc mẹ vs con sẽ đẻ cùng lứa tới :-ss

Giỏi thật, chắc mèo nhà bạn dậy thì sớm ;)) mèo nhà mình 2 tháng vẫn còn bú mẹ, 3 tháng mới tách mẹ. 4 tháng dậy thì thì chắc mẹ vs con sẽ đẻ cùng lứa tới :-ss
Mèo nhà mình cũng bú mẹ đến gần 3 tháng, thế mà chẳng hiểu sao tách mẹ được khoảng 1 tháng là nó đã bắt đầu gào đực rồi:(

linkmitu

Member
2 con nhà mình mỗi đứa hơn 4 tháng mà hôm qua đã thấy thằng cu nó đè con bé ra cắn cồ rồi chồm chồm lên người con bé rồi. con bé ko chịu cứ tát mặt thằng cu rồi phì phì nước bọt. :-ss
nhưng em ngĩ chắc 2 đứa nhà mình nó giỡn với nhau. nhưng sau khi đọc topic của chủ thớt. cũng cho mình được phen hốt hoảng lo xa :))

Linhmu_93

Active Member
Nếu Na nó k cho thì Ichi k làm gì được đâu chị. Nhưng cẩn thận đấy! Vì nhiều mèo cái biểu hiện gào đực rất nhẹ nhàng, kêu nhỏ nhẹ và chỉ thỉnh thoảng uốn éo thôi. Như mẹ Bơ nhà em, nhốt chung với mèo đực, chả biết dậy thì lúc nào. Lúc biết thì nó sắp sinh rồi. Lúc ấy mới 7th hơn, nghĩa là hơn 5th nó đã bầu.

kitty_ilu

Vietpet sponsor
:)) Mèo nhà kitty 3.5tháng đã chổng đít lên lăn lộn rồi, nhà Pé miu phải cẩn thận :)) Con bố Bông tầm này dậy thì là cũng không phải sớm đâu nhà Pé miu ạh. Con đực thường dậy thì trước con cái 1-2 tháng =))he he lại mệt rồi đấy

pe_sushi

Member
tình hình là sushi nhà em nó biết tự sướng :)) nghĩa là ko cần mèo cái nó vẫn tự giải quyết đc =) Nói thì các bác có thể ko tin ;))

kitty_ilu

Vietpet sponsor
tình hình là sushi nhà em nó biết tự sướng :)) nghĩa là ko cần mèo cái nó vẫn tự giải quyết đc =) Nói thì các bác có thể ko tin ;))
Thề có trời đất là Louis nhà mình tự đưa tay "seft-service" nhưng mà đến mức nó phải làm thế rồi là nó cáu lắm rồi, mình không cẩn thận là nó đợp mình như 1 con chó bị đánh ý huhu :-ss
Nhà mẹ sushi nhiều cảnh giống nhà tớ quá :((

pe_sushi

Member
Thề có trời đất là Louis nhà mình tự đưa tay "seft-service" nhưng mà đến mức nó phải làm thế rồi là nó cáu lắm rồi, mình không cẩn thận là nó đợp mình như 1 con chó bị đánh ý huhu :-ss
Nhà mẹ sushi nhiều cảnh giống nhà tớ quá :((
trời ạh, mấy đứa nhóc này đứa nào nó ko đc đi vs gái là tính tình nó cũng cáu bẳn hay sao ý :)) Sushi nhà mình ngày nào nó cũng có nhu cầu cả :"> Nó cứ ướn ướn vào cái chăn ý, nhìn vừa thương mà lại vừa buồn cười.

Nhà mẹ Louis ở đâu thế, nhìn thằng ku đáng yêu quá đi :x Thích cái màu lông nhàn nhạt của nhóc :x

kitty_ilu

Vietpet sponsor
trời ạh, mấy đứa nhóc này đứa nào nó ko đc đi vs gái là tính tình nó cũng cáu bẳn hay sao ý :)) Sushi nhà mình ngày nào nó cũng có nhu cầu cả :"> Nó cứ ướn ướn vào cái chăn ý, nhìn vừa thương mà lại vừa buồn cười.

Nhà mẹ Louis ở đâu thế, nhìn thằng ku đáng yêu quá đi :x Thích cái màu lông nhàn nhạt của nhóc :x
Nhà mẹ cháu hẻo lánh lắm cô ạh :)) ở Hà Đông cơ, mỗi lần đi mua thức ăn với cát cứ như ở quê lên tỉnh =))
Thằng này nhà mẹ cháu láo lắm, nó có nhu cầu mà không giải quyết được là cứ quấn vào mình mà cọ :-ss :((x_x mẹ cháu chẳng may rút chân lại nhanh quá là nó ngoặm luôn :(( Mẹ cháu muốn xẻo cháu lắm nhưng cứ tiếc vì cái màu lông này đấy mẹ Su ạh %-(