• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo cái 10 tháng chưa động dục

pinkypate

Member
Hiện giờ nhà em có bé mèo cái đến tháng thứ 10 rồi mà em chả thấy nó có biểu hiện đòi chồng gì cả, e lo quá không biết nó có vấn đề gì không các bác nhỉ ????

Cái vấn đề này thì mình cũg không biết rõ lắm:raised eyebrow: , nhưg theo ý kiến của mình thì bé không có vấn đề gì đâu , bé chưa đòi đực là tại phát triển chậm chẳg hạn . Mèo gần xóm tớ còn nhữg 1 năm 2 thág mới thèm đòi chồg . Bạn đừg có lo nhé , đẻ vs gào đực sớm cũg kô tốt cho sức khoẻ chúg nó đâu .

milkygirl6390

Active Member
mèo nhà mình 12 tháng mới dậy thì và bây giờ là 14 tháng vẫn chưa gào đực... ơn trời...:))... chắc bạn này chưa biết mùi cái cảnh mèo gào đực... vừa nhức đầu vừa khổ thân em mèo...:(

pinkypate

Member
thật thế không mọi người. Tớ chưa nuôi mèo cái bao giờ nên không biết, mà nhóc mẹ của bé nhà tớ tháng thứ 5 đã có em bé rồi nên tớ mới thấy lo ý. Đành chờ đợi vây. Sợ em nó không sinh được em bé thì khổ thân nó lắm :(

van2lee

Member
Mình xin phép xí xớn hỏi 1 câu. Tình hình là hum ni mình đưa con nhóc nhà mình qua nhà người ta vì em ý "gào" + có các biểu hiện không để đó mà nhìn được, nhưng đến nơi em ý nhất quyết không chịu, cứ bám riết lấy người mình và khè dọa thằng nhóc nhà người ta. Khi mình nhất quyết thả xuống thì...đổ máu (máu mình, hức), sau đó thì em ý quay sang khè cả mình luôn, phải dỗ mãi mới chịu cho mình lại gần. Vậy mình nên làm thế nào đây???
P/s: đây là lần đầu tiên của em ý (gào đực, sang nhà người khác, nhìn thấy một con mèo khác).

pinkypate

Member
Mình xin phép xí xớn hỏi 1 câu. Tình hình là hum ni mình đưa con nhóc nhà mình qua nhà người ta vì em ý "gào" + có các biểu hiện không để đó mà nhìn được, nhưng đến nơi em ý nhất quyết không chịu, cứ bám riết lấy người mình và khè dọa thằng nhóc nhà người ta. Khi mình nhất quyết thả xuống thì...đổ máu (máu mình, hức), sau đó thì em ý quay sang khè cả mình luôn, phải dỗ mãi mới chịu cho mình lại gần. Vậy mình nên làm thế nào đây???
P/s: đây là lần đầu tiên của em ý (gào đực, sang nhà người khác, nhìn thấy một con mèo khác).
tớ thấy đấy là chuyện bình thường bạn ạ. Mấy nhóc mèo cái thấy mèo lạ là hay như thế lắm. Nếu muốn bạn phải để cho 2 đứa gần nhau ít nhất là 1 tuần thì mới ổn được :)

maihuongt91

Member
gặp mèo lạ, cno f? gruuuu để thăm dò í mà bạn. nó đến 1 không gian lạ nên cuống cuồng , tay chân loạn xạ nên có đổ máu thôi. chuyện này dễ hiểu thôi ban ak. không f? lo lắng là e í có làm sao không đâu

van2lee

Member
Ah, chuyện lạ như vậy là tất nhiên. Ý mình là nếu em ý vẫn gào đực 1 cách "kinh dị" , mình không cầm lòng được lại phải chiều lòng em ý thì nên làm thế nào?

milkygirl6390

Active Member
theo mình thì meo gao đực lần đầu tiên vẫn chưa nên cho em nó lấy đực bạn ạ, mình toàn chờ đến lần thứ 2 thứ 3 mới cho, lúc đấy em nó đã sẵn sàng để làm mẹ, mà có vẻ như cũng bớt sợ hơn, tỏ ra có thiện chí với "chồng" hơn ...:D

van2lee

Member
oh, mình chỉ nghĩ việc cho em ý đi chớ không nghĩ mang về thêm gì cả nên mới cho đi, hihi. Dao nì con nhóc đanh đá trở lại rùi, may thế .