• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Bum pose ảnh đây (chống chỉ định các bé mèo gái đến gần màn hình hehe =))

Zunnie

mèo bạn dáng yêu quá,nhưng con mi mi nhà mình cũng chẳng kém,nó làm kiểu kêu mình chụp để thi đua với mèo nhà bạn nà

trông mặt nó đểu quá đi =))

màu mắt đẹp quá :love struck: nhưng mà mấy ảnh trên bạn chụp bị thành mắt đỏ rồi :(bạn nên dùng 1 số phần mềm chỉnh sửa ảnh là retouch lại như cũ đc đấy :dancing:

IU nhất ảnh này. Xinh quá, :love struck:
Hí hí, em cũng yêu nhất hình này!
Ngộ quá hén, em đang nuôi mèo xanh Anh nè, nhìn mấy bạn hồng hồng ngộ quá đi. Mèo nhà em không hiếu động lắm, mỗi cái là buổi tối chạy rầm rầm trên cầu thang đuổi nhau với mèo nhà hàng xóm :blusshing:
Xin hỏi con mèo nhà bạn bao tuổi rồi?

IU nhất ảnh này. Xinh quá, :love struck:
Hí hí, mình cũng yêu nhất hình này!
Ngộ quá hén, mình đang nuôi mèo xanh Anh nè, nhìn mấy bạn hồng hồng ngộ quá đi. Mèo nhà mình không hiếu động lắm, mỗi cái là buổi tối chạy rầm rầm trên cầu thang đuổi nhau với mèo nhà hàng xóm :blusshing:
Xin hỏi Bum nhà bạn bao tuổi rồi?
Bum là đực phải không nhỉ? Miu nhà mình là cái nè, lúc nào off topic cho 2 bạn giao lưu cái nha ^^. Mèo nhà mình đang động đực nữa, xểnh ra là kêu nhiều lắm.

9669_9669

Member
Pink nhà tớ vẫn còn bé.Chưa thấy em ý dài tim.Khi nào em ý gào thét tớ sẽ cho em Pink gặp em Bum :D

Miu nhà mình thuần chủng nè, lông ngắn đều luôn. Hehe. Bum nhìn kỹ thì trán hơi dô, có bướng lắm không nhỉ?

Zunnie

Minh cũng không muốn triệt sản Xù, vì mèo cái phải đi mổ, thương lắm. Nhưng nếu con bé sinh con, không đủ sữa, khó sinh hoặc bị sao đó sau khi sinh thi còn thương hơn gấp mấy lần. Bình thường cả tháng nó không lên tiếng nổi một lần, mấy hôm nay kêu gào ầm ĩ, nhưng mà vẫn chưa dám cho bé sinh, vì phải đủ một năm cơ, giờ con bé mới có hơn tám tháng. Sinh sớm quá cũng không tốt mà. Đâu đầu quá. Mình thì không quan trọng xinh hay xấu, thuần chủng hay không, với mình chúng là những người bạn, chẳng lẽ chọn bạn lại cần bạn xinh hay xấu, đúng không?
theo mình biết thì mèo từ 7-9 tháng tuổi là bắt đầu động đực, nhưng phải trên 1 năm tuổi thì cơ thể mới phát triển hoàn chỉnh để có thể sinh sản được. Bạn cứ chăm sóc thật chu đáo cho Xù mạnh khỏe đi, đến tuổi cũng nên cho bé được làm mẹ. Hồi trước mình nuôi 1 cô mèo cái, tới khi nó mang thai thì mình cũng rất thương và lo cho nó. Đến ngày nó sinh mình và ông anh còn đỡ đẻ cho nó nữa. Nhìn đàn mèo mẹ tròn con vuông hạnh phúc lắm bạn à. Chính bạn cũng sẽ có thể giúp bé Xù nhà bạn vượt qua mà :angel:

Zunnie

Hí hí, mình cũng yêu nhất hình này!
Ngộ quá hén, mình đang nuôi mèo xanh Anh nè, nhìn mấy bạn hồng hồng ngộ quá đi. Mèo nhà mình không hiếu động lắm, mỗi cái là buổi tối chạy rầm rầm trên cầu thang đuổi nhau với mèo nhà hàng xóm :blusshing:
con Bum này thì nghịch kinh khủng khiếp :at wits end: Nó cứ chạy phông phốc rồi lại nhảy tưng tưng ấy. Mấy hôm tết vừa rồi lại còn làm vỡ 2 cái cốc thủy tinh nữa :straight face:
Xin hỏi Bum nhà bạn bao tuổi rồi?
Bum là đực phải không nhỉ? Miu nhà mình là cái nè, lúc nào off topic cho 2 bạn giao lưu cái nha ^^. Mèo nhà mình đang động đực nữa, xểnh ra là kêu nhiều lắm.
Bum đc 7 tháng rồi nhưng lười ăn quá nên mới đc có 3,7 kg :worried:
Mình cũng đang mong mỏi mòn 1 buổi off mèo đây mà mãi ko thấy. Mèo nhà bạn mấy tuổi rồi thế ? :love struck:

Zunnie

Miu nhà mình thuần chủng nè, lông ngắn đều luôn. Hehe. Bum nhìn kỹ thì trán hơi dô, có bướng lắm không nhỉ?
bướng quá ấy chứ, mấy hôm tối muộn rồi bắt nó đi ngủ chăn ấm đệm êm hẳn hoi mà nó cứ giãy đành đạch đòi đi chơi, lại còn ngoặm tay mình nữa. Tét cho mấy cái vào mông cũng ko đc, cữ vùng và vùng vằng. Nhiều lúc cũng bực ghê lắm :angry: nhưng mà vẫn cứ phải yêu :blusshing::love struck:

con Bum này thì nghịch kinh khủng khiếp :at wits end: Nó cứ chạy phông phốc rồi lại nhảy tưng tưng ấy. Mấy hôm tết vừa rồi lại còn làm vỡ 2 cái cốc thủy tinh nữa :straight face:

Bum đc 7 tháng rồi nhưng lười ăn quá nên mới đc có 3,7 kg :worried:
Mình cũng đang mong mỏi mòn 1 buổi off mèo đây mà mãi ko thấy. Mèo nhà bạn mấy tuổi rồi thế ? :love struck:
Hì, Miu nhà mình 4 tuổi, được 4,5 kg rồi. Chắc giờ là lên cân, dạo này bế nặng trĩu tay ^^.
Miu nhà mình chả chịu nằm với người đâu, toàn chui vào xó nằm, bảo thế nào cũng không. Ngố quá.

teddy278

Member
Post ảnh mới của Bum đi chứ bạn.Lâu lắm ko thấy ảnh mới của cu cậu rồi
mình cũng muốn up ảnh em bum suốt ngày nhưng mà giờ mình đang đi học ở xa với cả cô em thì lớp 12 nên cũng bận học hành thi cử bạn ạ nên chỉ lúc nào rảnh rảnh mới làm vài kiểu cho em bum được thôi bạn ạ :D

cun0206

Member
ngày trước mình cũng định đón 1 bé ở nhà bà H nhưng lại không đủ kinh phí vì đợt đó bà lên giá 230$ rồi. Công nhận Bum đẹp thật

thuca

minh khong go duoc tieng Viet. Minh co em meo Anh long dai mau vang kem duoc 9 thang roi dang keu gao doi lay chong. Be xinh xan lam, neu ok thi cho chung no ket duyen nhe. Tks.

buh.sm

Member
bạn ôi cho em Bee nhà mình phối vs em nhà bạn đc k :"> em Bee nhà mình cũng là mèo anh lông ngắn ! cũng màu xám ^^ bạn vào xem ảnh đi :X

hoalinh

Member
topic naỳ lâu lắm rùi , lần cuối chủ topic post bài là vào ngày 22/3 và từ đó ko lên diễn đàn nữa .Bạn thuca lại quật mồ rồi ...hihihihi

ngoc tram

Member
Ui e mèo xinh quá, bạn có thể inbox giá lấy giống được không, một thời gian nữa tớ cần lấy giống sẽ alo bạn ;)